รบกวนสอบถามเรื่องเปลี่ยนเครื่อง/เกียร์ sw20 เบื้องต้นครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย LN_ZCar, 31 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LN_ZCar

LN_ZCar New Member Member

35
    0
    0
    สอบถามครับ รถผม sw20 3s-ge เกียร์ auto อยู่ มีหลาย choice ในใจ ยังไงช่วยดู ช่วยตอบหน่อยครับ

1. ไม่ทราบว่าถ้าอยากได้เกียร์ธรรมดามาสลับแทน ผมต้องหาเกียร์ธรรมดาของ 3s-ge อยู่ดีหรือเปล่าครับ หรือว่าเกียร์ธรรมดาของ gte ก็ใช้ได้ ยิ่งกว่านั้น จำเป็นต้องเป็น 3s ที่มาใน sw20 หรือเปล่าครับหรือ 3s body ใดก็ได้

2. รวมทั้งอุปกรณ์อื่นๆ ใช้อะไรอีกบ้างครับ
    เพราะแค่ที่ผมนึกออกก็น่าจะมี ตัวเกียร์ คันเกียร์ สายเข้าเกียร์ ขาครัช ขาเบรค ปั้มครัชบน-ล่าง หนังหุ้มกรอบคันเกียร์ในรถ
    สุดท้ายก็ ถ้าเอาเป็น เกียร์ธรรมดา เครื่อง ge ต้องเอาเพลาเค้ามาด้วยมั๊ยครับ หรือต้องการอะไรอีก

3. แล้วก็ ถ้าตัดสินใจเปลี่ยนเป็น 3s-gte ไปเลย ก็ต้องหาที่เป็น sw20 หรือเปล่าครับ แท่นเครื่องต้องทำใหม่มั๊ยครับหรือตรงกับ 3s-ge
    ผมว่ามันน่าจะยากตรงสายเข้าเกียร์มั้งที่ต้องตรงรุ่น ไม่แน่ใจครับ

ขอถามยาวหน่อยนะครับ รบกวนด้วยจริงๆ

ขอบคุณมากครับ

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ลองโทรมาคุย พอมีฟามรู้นิดหน่อยเพราะ ผมก็ ge แปลงเกียร์ m/t เหมือนกัน

โอม

3. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    เปลี่ยนเป็น non air ยกแพเลยคุ้มกว่า....แล้วจะมีความสนุกในการใช้ mr2 ไปอีกนาน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้