เฮดเดอร์ ได้แล้วคร๊าฟ ลงรูปให้ดูกัน !

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย natsmooth, 20 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    หลังจาก หาเฮดเดอร์ อยู่นาน มาก ไปชอบ ของ FGK แบบเพ่ปีอป แต่ในไทยก้ไม่มีคัยมี ผมหาร้านทำอยู่นานแสนนาน

หลังจากคุย หลายๆร้าน ทั้งร้าน บิ๊กบอส ใหญ่ๆ ที่เรารุ้จักกันในวงการรถ ก้ไป สะดุด อยุ่ร้านนึง ผมคุยอยุ่หลายครั้ง มาก

ถึงแบบ ของเฮดเดอร์ จะ อธิบายตามนี้คับ !!

รูปแรก

ในไทยเรา ชอบทำ ท่อ 4 ลง 2 สั้นครับ ทำให้ ตรงที่ผมวงเอาไว้ นั้น หลบเข้าไป ข้างใน ต่างจาก ของ นอก โมเก้น ในรูปต่อไป

อันนี้ เปน แบบของ โมเน ซึ้งเราจะเหนความต่างกันอย่างชัดเจน

เรื่อง มันไม่จบแค่นั้น คร๊าฟ ผม ต้องการให้ ขนาด ท่อ 4 นั้น ยาว กว่าปกสักนิด หรือ ใกล้เคียงกับ ของ FGK หรือ โมเก้นนอก !!!

หรือ เปนการต่อท่อออก แบบนี้ !!

มันยาวกว่า ปกติ แล้ว ท่อเปนท่อ 2 นิ้ว แต่ในรูป เครื่องตัวนี้ ทำมาเยอครับ แคมซิ่ง เรียงเกียร์ เฟืองท้าย ทำกล่อง เยอะมาก

แปลว่าเรา ใส่สูตรนี้ไม่ได้แน่นอน ผมถึง ต้อง บอกให้เค้า ใช่ สูตร เดียวกับของ โมเก้น ตัวนอกเรา แต่ขอดึงยาวๆๆ น่อยเฉพาะท่อน 4 คับ

พอตกลง ลายละเอียดกับเสดเรียบร้อย ผมก็จัดแจงสั่ง เลย ผ่านไป 1 วัน ผลงานที่ได้เปนแบบนี้คับ

ท่อน 4 โก่ง ยาวได้ใจ

เหนมั้ย ครับ ถ้าดไม่ออก ลองดู กับรูปนี้คับ

เทียบกับเฮดเดิม !!

งาน อาก้อน แบบนี้

เริ่มการติดตั้ง

อันเก่า ที่รั่ว !!! ทำให้รถ วิ่งไม่ออก

ใส่เสดแล้ว

หลัง จากใช้เวลาถอดใส่ไป 2 ชม. แล้ว วิ่งกลับบ้าน ไม่รอ ช้าครับ ลองรถ เลย ขึ้นทางด่วน พระราม 2 ยิงยาวมาลง วงศ์สว่าง กดตลอดทาง ช้าบ้าง เรว บ้าง ลอง ฟิวลิ้ง

พอถึงบ้าน เปิดดู ซาน่อย !!

เฮดเดอร์ สุข คร๊าฟ สีเริ่ม สวย !!! 55555

ลองเอามาให้ดุกันคับ บอร์ด เงียบๆๆๆ เลยเอามา UP กันให้ดุ น๊ะคับ !!!

2. kooooool

kooooool New Member Member

96
    0
    0
    ทำที่ไหนครับ น้องนัท ราคาเท่าไรครับ แล้วไม่มีท่อน 2-1 หรอครับนัท
    ส่งสัยจะได้เปลื่ยนตามกันไป

3. natsmooth

834
    0
    0
    ต้องสั่งน๊ะคับ ร้านเม้งเฮดเดอร์ พระราม 3 คร๊าฟ !!!!

ยังไง เด๋วเอาเบอร์ ทางร้านมาให้ไปคุยกันเองเลยคับ

พอดีมือถือนัดเพิ่งเสียตอนเช้า เด๋วดึกๆ จะหาเบอร์มาให้คับ

4. natsmooth

834
    0
    0
    ครบชุด แบบนี้คับ !!! นี่ เบอร์ ร้านคร๊าฟ !! ถ้าโท ไป ยังไง บอกว่า เอาเฮดเดอร์ เหมือนคน ชื่อ นัด rover ครับ เค้า จะอ๋อ !! 0840984491 เบอร์ ที่ร้านคร๊าฟ

5. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    สีสวยดีแฮะ แล้ววิ่งเป็นไงมั่งครับ รู้สึกได้เลยหรือป่าว

6. natsmooth

834
    0
    0
    อย่างแรกเลย ตอนนี้ กรอง อากาศนัดยังเดิมอยุ่คร๊าฟ แต่ไส้ใน เปนกรองเลส แต่ยังไง อากาศก็เข้า น้อยออยู่ดี แต่โดดย รวม รุ้สึกเหมือน ดึงขึ้น เสียงเทค ลั่นขึ้น ชัดเจน ขึ้นเยอะมาก แล้ว ช่วง ปลาย ไหลคับ

เสียงนี่ ลั่น สุด teeen ห๊ะ เฮดนัด ท่อออก 2.5 แล้วนัดเดินท่อต่อ 2.5 ถึงปลายเลย โห เสียงเทค เล้าจัยสุด !!!

7. ในที่สุดก็ได้ตามที่ต้องการนะครับ...น้องนัด (ความพยายามอยู่ที่ไหน...ความสำเร็จอยู่ที่นั้น)
    ขับมันขึ้นเยอะ...
    สงสัยนิดหนึ่งครับ... เม้งเฮดเดอร์ มีสาขาพระราม 3 ด้วยเหลอครับ

8. gooart

gooart New Member Member

46
    0
    0
    ราคาเท่าไร รั่วแล้วเหมือนกันอยากทำบ้าง

9. natsmooth

834
    0
    0
    ลองโทไป คุยกับ ทางร้านๆได้เลยคร๊าฟ !!

ตกลงราคากันเองเลยคับ !!!!!

10. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    สวยครับน้องนัด
    ขอโทษวันนั้นพี่มีธุระด่วน
    ยังงัยเก็บไว้ให้หน่อยล่ะกัน

11. natsmooth

834
    0
    0
    ได้เลยคราฟ !!!!

12. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ไอ้นี่ก็บ้าไปแล้ว

13. natsmooth

834
    0
    0

เพ่ใหญ่ คร๊าฟ คิดถึงง๊ะ !!!!

ม๊ะหลายจาได้เจออีกน้า !!!!!!

14. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    เสาร์นี้เลย ไปไหนกันดี

15. natsmooth

834
    0
    0
    โอ่วว ไม่ทันดิเพ่ !!!!

เรวไปปปป่าว !!!!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้