อู่ช่างเหลิม Gasthai ยังติดตั้งงาน OK ไม๊?

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 22 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    กำลังจะไปติด gas แบบ mixer กับช่างเหลิม แต่ลองมาสอบถามดูว่าระยะหลังงานช่างเหลิมยังดีเหมือนเดิมหรือเปล่า เพราะเคยเจอบางที่แรกๆก็ทำงานดี พอลูกค้าเยอะคุณภาพก็ตก เลยอยากรู้ว่ามีความเคลื่อนไหวเปลี่ยนแปลงยังไงบ้างน่ะครับ

ขอบคุณครับ

pop-ja ถูกใจสิ่งนี้
  2. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ผมรู้จักน้าเหลิมดีครับ จะบอกว่า ที่แกรับติดแกไม่ได้ทำเป็นอาชีพหลักครับ จริงๆแกเป็นผู้จัดการศูนย์ Auto Checkpoint แบบพวก BQuick อ่ะครับ พอดีแกมีความรู้เรื่องรถมากบวกกับประสบการณ์มาก็พอสมควรน่ะครับ กับว่าสนใจในเรื่องแก๊ส แกเลยศึกษาและลองติดเอง และรู้ปัญหาพอสมควร คนรู้จักก็จะมาให้ทำให้ เยอะขึ้นๆ ปากต่อปากบอกต่อกัน แกว่าแกก็ทำครับ งานเหมือนกันทุกคัน เพราะแกทำแกไม่ได้รีบว่า วันนึงต้องเท่านั้นคันเท่านี้คัน แกว่าจากงานหลักแกถึงจะทำครับ คันนึงก็ประมาณสองวันเสร็จครับ อุปกรณ์แกดี รถไม่ช้ำครับ จะยกขึ้นยกลง สบาย มีที่รอ ห้องแอร์เย็นฉ่ำครับ หลังติดมีปัญหาแกเชคแกแก้ให้หมด ขนาดผมไม่ได้ติดกับแก ทุกวันนี้มีปัญหาไรแกก็ช่วยตลอดครับ บางร้านที่ว่าดังๆ ยังชุ่ยกว่าแกเยอะครับ อันนี้ผมไม่ได้เชียร์หรือยกยอน้าเหลิมเพื่อการโฆษณานะครับ แต่แกเป็นแบบนี้จริงๆ ไม่เชื่อลองคุยกะน้าแกก่อนครับ พวกในคลับเราก็เอาไปให้แกแก้หลายคนอยู่นะ แต่ไม่ค่อยมารายงานเท่าไหร่ครับ

nv1020, pop-ja และ TopB12 ถูกใจสิ่งนี้
  3. mainees

253
    7
    0
    ขอบคุณมากครับ คิดว่าคงจะไปติดที่น้าเหลิมล่ะครับ

4. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0

I Agree ....:D

5. TopB12

TopB12 New Member Member

155
    89
    0
    เป็น มท.1 ไปแล้ว น้าเหลิมอ่ะ:D:D

6. BoY Nismo B14

BoY Nismo B14 New Member Member

15
    2
    0
    อยากสอบถามนิดหนึ่งเวลาเปลี่ยนเป็นแก๊สไม่มันนิ่งอ่ะครับ..ติดแบบมิกซ์อะครับทำยังไงรอบถึงจะนิ่งอ่ะครับ

7. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ถามหาน้าเหลิมที่หลังไปถามในแก๊ซไทยเลย;)

8. Toonjung4

3,565
    662
    0
    วันนั้นคุย น้าแกไม่ค่อยได้เข้าไปเองเท่าไหร่ ต้องไปบอร์ด RT รถเก่าอ่าครับ จำชื่อคลับมะได้ แกเข้าบ่อยอ่ะอันนี้ อิอิ :D

9. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    ของเค้าดีจริงคับ ผมก็เพิ่งไปติดกะแกมา แจ๋วจิง ลองดิ!!

10. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ไม่รู้ครับ ไม่เคยติด แง่มๆๆๆ...

:D :D :D

11. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    อาจจะโอกาศได้ไปติดกับเข้าบางเลยมาแอบดูซะก่อน

12. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เข้ามาดูว่าใครจะดมแกส อิอิ

13. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0

งั้นก็ตามไปถามบอรด์นั้นเลย;)

14. naze

naze New Member Member

88
    7
    0
    คอนเฟิร์มอีกคนคับ
    งานแกดีครับ ช่วงยังอยู่กรุงเทพมีอะไรก็วิ่งไปหาแกอะครับ
    ช่วงนี้อยู่นครปฐม เลยไม่ค่อยได้ไปอะครับ แต่มีอะไรก็โทรไปถามแกทุกที
    อีกอย่างไปทำทีไร แกเลี้ยงข้าวเที่ยงทุกทีเลย ยังไม่ได้เลี้ยงคืนเลยคับ
    รถแก็สที่แกลองติดคันแรก ก็รถแฟนผมอะคับ starlet คุยกับแกแล้วว่าจะให้แกลองทำ แล้วก็วิ่งไปซื้อของมาให้แกติดให้
    งานเรียบร้อยดีครับ เยี่ยมเรย
    แต่รุ่นหลังๆ นี่แกใช้ แลมด้า ด้วย แต่ผมยังไม่ได้ไปติดเลย

15. betayo

betayo New Member Member

84
    15
    0
    มาบอกว่า น้าเหลิมเก่งสาด เก่งจิงแจ๋วจัง ^O^ อิอิ

16. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    มาสนับสนุนอีกเสียง ว่าน้าเหลิมแกเป็นคนดี จริง ๆ

รถผมไม่ได้ติดที่น้า แต่ไปให้แกดู แกก็ไม่เคยบ่น ดูให้อย่างดี

คนแบบนี้หายากครับ...

17. TOP_B14

TOP_B14 New Member Member

42
    4
    0
    อู่ช่างเหลิมอยู่แถวไหน พอมีเบอร์ติดต่อมั้ยครับ
    แกรับติดแบบหัวฉีดด้วยมั้ย???

18. naze

88
    7
    0
    อยู่แถวรังสิตครับ เลยตลาดสี่มุมเมือง ทางเข้าหมู่บ้านเมืองเอก อยู่ก่อนแมคโครนะครับ เป็นร้านประมาณ 5-6 คูหาครับ
    เป็นร้านป้าย Goodyear
    หัวฉีดไม่แน่ใจครับ เดี๋ยวหาเบอร์ให้อีกที

19. mainees

253
    7
    0
    เบอร์น้าเหลิม 089-962-5705 ครับ

20. Toonjung4

3,565
    662
    0
    น้าไม่ติดหัวฉีดครับตอนนี้ แต่คุยกะแกแกบอกจะลองดู มีเพื่อนทำอยู่ ถ้าได้ราคาไม่แพงครับ อิอิ

ส่วนเรื่องติดดี ไม่ดี อันนี้ลองเองดีกว่าครับ แต่แค่ว่าหลายๆท่านในนี้ก็ผ่านพบเจอน้าแกมาแล้วทั้งนั้น

ส่วนจะเชื่อจะตามอยู่ที่เราตัดสินใจเองครับ อันนี้ชัวที่สุด

21. naze

88
    7
    0
    ใช่คับ ไปดูเองดีกว่าครับ ร้านแกคงไม่ใช่ที่ดีที่สุด แต่ก็เป็นร้านดีมีคุณภาพนะครับ
    หัวฉีดอยากลองเหมือนกัน ได้ยินแกคุยไว้นานแล้ว ไว้ค่อยถามความคืบหน้าอีกที

ได้ยิน น้าพูดถึงคุณตูนบ่อยๆ เหมือนกันครับ ถ้าโชคดี ไปคงได้เจอกันนะคับ

22. Toonjung4

3,565
    662
    0

อิอิอิ น้าแกพูดถึงผมว่าไรอ่ะ :D:D สงสัยบ่นรถไอ้ตูนซ่อมบ่อยชิหาย อิอิอิ

23. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    ดีมะดีไม่รู้นะครับ สำหรับผม อย่าว่าแต่ติดแก๊ซเลย แค่ไปเติมลม แกก็ถามว่าจะจูนแก๊ซหรือเปล่า ผมไปทีไรจูนทุกที ช่วยล่างก็ทำดี อุปกรณ์ครบ ช่างเยอะ เรื่อง แก๊ซ ไม่เคยให้ที่ไหนจูนเลย ก็น้าคนเดี๋ยวหนะแหละ ถ้าติดไปที่นี่ผมว่าโอเค นะ อีกหน่อย อาจใช้ บัตรเครดิต ได้ เพราะ เห็นว่าอาจทำเป็น งานหลัก ผมว่าดีนะครับ น้า เหลิม ไม่ตามใจลูกค้าเกินไป อันไหนดี ก็ว่าดี อันไหนสิ้นเปลือง น้าก็แนะนำ ถ้ารั้นก็ตามใจ ทำให้อยู่ดีแนะนำไปหลายคันแระ พวกไปแก็ปัญหา ใครอยู่แถวนั้น ก็แนะนำไป เพราะ มีปัญหาไปจูนได้ทุกวัน ถ้าน้าไม่อยู่ ก็มีคนจูนให้ได้ แทบทุกวัน ไม่ได้โฆษณานะครับ แต่ นึกไม่ออกผมบอกน้าเหลิมไว้ก่อน ไกล้บ้าน ดี ผ่านบ่อยๆๆๆ

:D:D:D:D:D:D:D

24. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    ตามนั้นเลยคร้าบ:D

แถมชอบเลี้ยงข้าวด้วย อิอิ

25. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    แอบไปกินมาเหมือนกัน หรอเนี่ย นึกว่ามีแต่เรา ที่ได้กิน ใจดีอีกตะหาก คาดว่าอีกหน่อยคงถ่ายน้ำมันเครื่องฟรี อิอิ :D:D

26. โต

โต New Member Member

122
    0
    0
    ขออนุญาตแนะนำชุดติดตั้งแก๊สในรถยนต์จากต่างประเทศยี่ห้อLC วันนี้โอ๊ตLC24ชม.จับมือกับช่างรูนGasthaiมอบโปรโมชั่นติดแก๊สกับทุกท่าน

บริษัท ออโต้แพน จำกัด เราเป็นบริษัทสาขาจากประเทศเกาหลีโดยตรง ท่านจึงมั่นใจได้ว่าเราบริการได้รวดเร็ว การประกันของเรานั้น 1 ปีเต็มไม่จำกัดระยะทางเราเน้นการเปลี่ยนอุปกรณ์ ไม่ใช่มัวแต่ซ่อมของให้ลูกค้ากรณีอุปกรณ์ชำรุดในระหว่างประกันกับทางบริษัท เรามีประกันวินาศภัย 1,000,000 บาท
    สนใจติดต่อได้ที่เบอร์ 081-9181-970 โอ๊ต 24 ชม.
    ติดตั้งแก๊ส LPG ยี่ห้อ LC วันนี้ได้ราคาช่างรูนGasthai.com
    http://www.gasthai.com/boardsale/Question.asp?ID=12042
    ติดตั้งแก๊สเครื่องยนต์หัวฉีด 4 สูบ ติดระบบหัวฉีด LC จากราคา 24,000 บาท เหลือเพียง 22,000 บาท
    ติดตั้งแก๊สเครื่องยนต์หัวฉีด 6 สูบ ติดระบบหัวฉีด LC จากราคา 33,000 บาท เหลือเพียง 28,000 บาท
    หรือ สามารถนำรถมาติดตั้งที่ บริษัท ได้ครับ บริษัทตั้งอยู่ที่ ซ.วิภาวดีรังสิต 39 หาไม่เจอกลัวมาไม่ถึงขับมาแล้วกลัวจะเลย โทรหาผมถามทางได้ครับ ตามเบอร์ที่ให้ไว้ด้านบนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้