พวงมาลัย type R EK9

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 1 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    คือมีอู่ที่สนิทกัน เค้าเป็นเซียงกง honda ด้วย เค้าบอกว่าจะมีพวงมาลัย Type R EK 9 สภาพดีเข้ามา AIR BAG ครบ

สามารถใส่กันได้กับของเดิมโดยไม่ต้องดัดเเปลงใดๆ ทั้งสิ้น คัยเคยใส่เเล้วช่วยบอกหน่อยคับ ว่ามีปัญหาอะไรหรือไม่

เเล้วไฟโชว์ AIR BAG จาขึ้นป่ะคับ เเต่เจ้าของเค้ายืนยันว่าไม่ต้องเเก้ไขหรือดัดเเปลงใดๆ เลยคับ

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าเป็นของ EK9 ใส่กันได้เลยคับ แต่ถ้า เป็นของ DC2 ต้องมาทั้งแกนคับ ส่วน ถ้าพวงมาลัยเดิมไม่มีแอร์แบค ต้องเอา เคเบิล ริวที่วงสีแดงคับมาด้วยนะคับ เดี๋ยวบีบแตรไม่ดังคับ เคเบิล ริวต้องตั้งดีๆด้วยนะคับ เพราะว่าถ้าตั้งไม่ดีสายมีขาดในคับ จะทำให้บีบแตรดังบ้างไม่ดังบ้างในบางจังหวะ หรือถ้าอาการหนัก อาจจะบีบไม่ดังเลยคับ

3. SPEED R

473
    4
    0
    ขอบคุณ คุณ TANK มากครับสำหรับคำเเนะนำ อ้อของเดิมผมมี AIR BAG อยู่เเล้วครับ

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้ามีแอร์แบค อยู่แล้วใส่ได้เลยครับ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หาข้อมูลครับ

6. SPEED R

473
    4
    0
    เดี๋ยวรอของเข้ามาก่อน เเล้วจาตัดสินใจอีกครั้งคับ เนื่องจากพวงมาลัยเดิมผมสภาพดีมาก เป็น 4ก้านหุ้ม หนังเเท้เดินด้ายดำ มีคัยสนใจบ้างป่ะคับ
    เพราะถ้าเปลี่ยนก็ไม่รู้ว่าจะเก็บไว้ทำไม อิอิ.. ขอบคุณ คุณ tank อีกครั้งครับ

7. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> จะเปลี่ยนพวงต้อง ถอดขั้วแบ็ตออกก่อนนะครับ ทิ้งไว้ 5 นาที แล้วค่อยเปลี่ยนครับ <<<

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้