เรื่องเดินท่อ d16y8 mt สงสัยใหม่ รบกวนที

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Civic_ek_J, 24 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    มีข้อสงสัยใหม่ ช่วยชี้แนะทีครับ

1.เปลี่ยน เฮดเดอร์ แต่ง จะทำให้เสียงท่อดังขึ้นไหมครับ
    2.ตอนนี้ใช้ ek เครื่อง d16y8 mt อยู่ ใช้ท่อเดิมจากโรงงาน น่าจะ1.7นิ้ว+ตัดแคทออก+พักกลางเดิม(ไส้ไรหรอครับ)+ปลายไส้ตรง2นิ้ว งานไทย
    ถ้าเราไปตีท่อใหม่เป็น 1.7นิ้วเหมือนเดิมแต่ยิงสด+พักปลายไส้ตรง2นิ้ว มันจะเป็นไงบ้างอ่าครับ วิ่งจะเท่าเดิมไหม แต่อาจจะได้เสียงมากขึ้นไหม

พอดีอยากได้เสียงดังๆ แต่อยากให้รถวิ่ง ไม่น้อยกว่าเดิม-มากกว่าเดิมอ่าครับ

กูรู ช่วยชี้แนะทีครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มกราคม 2011
  2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    2 นิ้วยิงตรง ปลายไส้ตรง รถผมก็ไม่โล่งนะ วิ่งดีนะ หรืออาจะคิดไปเองก็ไม่รู้

3. EK_Perfecto

EK_Perfecto New Member Member

12
    0
    0
    2 นิ้ว ยิงตรง ปลาย ใส่ ตรง เช่นเดียวกัน

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    จากประสบการณ์ตอนเครื่องเดิมที่ผมเคยใช้นะครับ เฮด4-2-1 สแตนเลส2นิ้ว พักกลางแบบพอดีๆสักใบ ปลายไส้ตรงของญี่ปุ่นดีๆสักใบแล้วแต่ยี่ห้อครับว่าชอบเสียงแบบไหน ถ้าอยากให้ดังๆก็หาปลายท่อทรงปากแตรครับ ลองดูครับ

5. Civic_ek_J

102
    0
    0
    2นิ้ว ยิงสด ไม่มีพักกลาง มีพักปลาย ไส้ตรง ก็ไม่โล่งไปใช่ไหมครับ

เครื่อง d16y8 mt เดิมทุกอย่าง

6. EK_Perfecto

EK_Perfecto New Member Member

12
    0
    0
    ก้อแล้วแต่ชอบแหละครับ 1 2 มันก้อไปดี แต่ 3 จะห้อย หน่อย

7. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    เฮด 421 ท่อ 2 นิ้ว ใส้ตรง วิ่งดีขึ้นครับ

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ความคิดส่วนตัวผมนะครับจากที่เคยเล่นแคมป์เดี่ยวมา ผมว่ามันโล่งไปครับสำหรับเดิมๆแล้วมันจะห้อยด้วยครับ แต่ถ้าเครื่องทำมาเต็มๆยิงสดได้เลยครับ

9. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ถ้าได้พักปลาย 2.2 มาเดินท่อถึงหน้าแปลนที่นิ้วดีครับ
    a . 1.7
    b . 2
    d16 y 8 manual ครับ มีพักกลางนะครับ

10. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0

11. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    อ๋อ ผมหมายถึงท่อนสุดท้ายข้ามปีกนกหลังอ่ะครับที่จะเชื่อมติดกับปลายท่อใหม่ที่ได้มา
    ถ้าใช้ 2 นิ้วแล้วมาเจอกับปลาย 2.2 ต้นมันจะหายไหมครับ
    ข้อมูลรถผม ตัดแคทออกใส่ลูกบวบไส้เกลียว 2 นิ้ว
    มีพักกลางไส้ตรง 2 นิ้วอีกลูกอ่ะครับ เส้นกลาง 1.7 เดิมๆ
    ตอนนี้ปลายก็ใส่ไส้ตรง 2 นิ้ว เส้นปลายก็ 2 นิ้ว อักราเร่งมันก็ ok ดีครับ
    แต่พอได้ปลายใหม่มาเป็น 2.2 กลัวว่าถ้าเจอกับ 2 นิ้วของอันเดิมต้นมะจะหายหรือเปล่า
    ต้องลดขนาดเส้นท้ายให้เป็น 1.7 standard ไหม?
    แต่เท่าที่อ่านข้อมูลเก่าๆหลายท่านก็ใช้ 2 นิ้วกันนะครับ

12. Miracle Racing Shop

854
    12
    0
    ผมก็ใช้สองนิ้วครับ

13. E@k phuket96

E@k phuket96 New Member Member

674
    0
    0
    เฮด - ท่อ 2.2 - พักกลางยาวๆ - บวบ - ปลายปากแตรยุ่น=ระเบิดเถิงครับ ทั้งเสียงทั้งวิ่ง

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:29:06 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:28:15 ----------

เฮด - ท่อ 2.2 - พักกลางยาวๆ - บวบ - ปลายปากแตรยุ่น=ระเบิดเถิงครับ ทั้งเสียงทั้งวิ่ง

14. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    พักกลาง 1 ใบ ไม่ต้องใหญ่มาก พักปลายใส้ตรงครับ ท่อ 2 นิ้ว

15. Civic_ek_J

102
    0
    0
    มีข้อสงสัยใหม่ ช่วยชี้แนะทีครับ

1.เปลี่ยน เฮดเดอร์ แต่ง จะทำให้เสียงท่อดังขึ้นไหมครับ
    2.ตอนนี้ใช้ ek เครื่อง d16y8 mt อยู่ ใช้ท่อเดิมจากโรงงาน น่าจะ1.7นิ้ว+ตัดแคทออก+พักกลางเดิม+ปลายไส้ตรง2นิ้ว งานไทย
    ถ้าเราไปตีท่อใหม่เป็น 1.7นิ้วเหมือนเดิมแต่ยิงสด+พักปลายไส้ตรง2นิ้ว มันจะเป็นไงบ้างอ่าครับ วิ่งจะเท่าเดิมไหม แต่อาจจะได้เสียงมากขึ้นไหม

พอดีอยากได้เสียงดังๆ แต่อยากให้รถวิ่ง ไม่น้อยกว่าเดิม-มากกว่าเดิมอ่าครับ

กูรู ช่วยชี้แนะทีครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้