ช่วยแก้ไข ช่วงล่างด้านหน้ามีเสียงดัง ไม่รู้ดังอะไรคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย utt, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. utt

utt New Member Member

111
    1
    0
    ช่วงล่างด้านหน้า เวลาตกหลุ่มจะมีเสียงดัง แก๊กๆ ไม่รุ้ว่าดังตรงไหนเหมือนลูกปืนอะไรแตกสักอย่าง เอาเข้าไปเช็ค และ ตังศูนย์ ที่ บี-คิว ก้อไม่หาย ช่วยแน่นำร้านแถว ลาซาล หรือ เทพารักษ์ ด้วยคับ

2. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    เดายากครับ ลูกปืนก็มีหลายจุด ขอข้อมูลเพิ่มเติมหน่อย ประมาณว่าดังตรงไหนของรถ ดังช่วงเวลาไหน อ่ะครับ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามพี่แมนว่าเลยครับ ดังตรงจุดไหน

ตามที่ระบุมาน่าจะเป็นพวก ลูกหมากคันชักคันส่ง อะไรประมาณนั้น

4. utt

111
    1
    0
    ดังข้างหน้าคับ วิ่งทางเรียบไม่เป็นไรคับ ปกติ แต่วิ่งทางขรุขะ จะดังคับ แล้วรู้สึกพวงมาลัยจะวูบวาบเวลาถนนเอียงมากๆจะดึงๆคับ เป็นพวกลูกหมาก คันชักคันส่ง หรือปล่าวคับ เปลี่ยนใหม่ประมาณเท่าไหร่คับ

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลองไปอัดจารบี ช่วงล่างก่อนครับ
    บางทีอาจจะไม่เป็นมาก จะได้เสียตังส์น้อยครับ
    ตรงพวงมาลัยวูบ ลองดูระยะฟรี มากไปหรือเปล่าวครับที่พวงมาลัย

6. เข้าร้านเช็คให้ระเอียดอีกนีสดีกว่า

7. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    กล่องยาคันชักหรือเปล่า ลองจับโยกๆ ถีบๆ ดู ถ้ามันหลวมก็ใช่เลย

8. utt

111
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ เดี่ยวต้องลองหาร้าน แล้วยกรถดูคับ ว่าอันไหนมันหลวม

9. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ค่อยๆเช็ค

ใจเย็นๆ

เดียวก็เจอ

ทุกอย่างมีทางแก้ครับ

+++

10. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ต้องเช็คพวกคันส่งคันชัก......เช็กศูนย์ล้อด้วยก็ดี

11. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    แล็คพวงมาลัยปะครับหรือว่าน๊อตสวมโช๊คหลวมครับผมเคยเป็นรถคันเก่าครับ

12. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ลองดูบูชต์หูโช๊คด้วยนะครับ เวลากระแทกมันจะดัง

ส่วนอาการดึงเวลาเจอสันถนน ให้ดูกล้องยาคับ และควรตั้งศูนย์ใหม่บ้างครับ

เรี่องเสียงดังบางทีอาจไม่ใช่ช่วงล่างลองเช็คอุปกรณ์ ภายในห้องเครื่องด้วยว่ามี

อะไรหลวมรึเป่า

13. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ลองมาแถว สุวรรณภูมิ ไหมครับ มีร้านช่วงล่างเพื่อนผม

14. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    สุวรรณภูมิเลยครับงานเนียน เร็ว ราคาไม่แรง

15. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0

ราคาไม่แรงเนี่ยแถมหญ้าด้วยป่าว+5555

16. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    มาแอบดูคับ พอดีดังเหมือนกันเลยอ่ะ ยังแก้ไม่หายเลยเนี่ย
    เซ็ง....................... เสียเงิน แต่ไม่ดีขึ้น

17. utt

111
    1
    0
    คุณหมู เดี่ยวสินเดือนผมไปเอาของนะครับ ถ้ามีพิกัดตำแหน่ง GPS บอกด้วยครับ จาได้ไม่หลงทางเสียเวลา แต่หลงสาวๆ มีแต่เสียงสตางค์ อิอิ

18. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    อัดจารบีดูนะคับ ของผมก็เป็นมีนดังแป็กๆๆๆ เลยเอาไปอัดจารบีดูแล้วเสียงก็หายไปคับ

19. ผมก้อดัง แบบว่าเจอ ทางขรุขระ ถนนร้าว แบบ ติดๆกัน

มันจะดัง แก๊กๆๆ เหมือนเหล็กตีกัน อะครับ รัวๆ แต่ถ้าวิ่งเร็วๆ ทางเรียบ ไม่ดัง

รำคาญมากกลัวว่า อะไรมันจะหลุด หาเท่าไหร่ก้อไม่เจอ

ช่วงล่างก้อพึ่งทำมาใหม่ ทั้งหมด

20. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  21. มีตรงซอยลาซาลครับอยู่เยื้องๆๆโรงเรียนนาๆๆชาติครับ ผมไปจัดมาแล้วดีจริงๆๆ
    ไปไม่ถูกโทรมาสอบถามได้ครับ 087-335-3353
    ตั้ม ทอมแคท

22. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ผมก็เป็น คล้ายๆ แบบนี้ครับ เปลี่ยน ช่วงล่าง ลูกหมาก คันชักคันส่ง กล้องยาใหม่ ก็ไม่หาย ยังดัง และ รอนเหมือนเดิม จนถอดใจไปเลย

ป๋าชาญ สาย4 จัดคอม้าให้ ตอนนี้หายแล้วครับ

23. toroza

toroza New Member Member

64
    0
    0
    ลูกยางหนวดกุ้ครับลองโยกดูครับ เจอชัวครับ

24. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ในกรณีเสียงดัง แอ๊ดๆ อัดจารบีลูกหมากทั้งหมดดูก่อนนะครับ ปีกนกบนด้วย

ถ้าเสียงยังไม่หาย แต่กลับ เอียงวูบวาบอีก ก็ซ่อมใหญ่ชุดลูกหมากทั้งหมดครับ
    ราคาซ่อม 2200 บาทพร้อมตั้งศูนย์ ครับ ประมาณนี้ จะอยู่ได้ประมาณ 2 ปี แล้วแต่การใช้งาน

25. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    หายยังครับ

26. ไรเนี่ย เบื่อแว้วหญ้า แต่ถ้าหญ้าอ่อนๆมันก้อน่าเคี้ยวนะ

ของพี่ก้อดัง ข้างซ้าย เจอถนนขรุขระไม่ได้เลย รอฟังผลด้วย

27. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    เหมือนกันเลย มานจบสักที

สเปรสฟรมไหม มู๋ 55555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้