ขอคำแนะนำยางหุ้มเพลาหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย dekrca, 24 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    ยางหุ้มเพลาตัวนอกทั้งซ้ายและขวาของผมขาดบ่อยมากปี 53 เปลี่ยนมา 3 ครั้งแล้วปลายปีนี่ก็ขาดอีกแล้ว

ไม่ทราบว่ามียี่ห้อไหนแนะนำทนๆ บ้างครับ หรือใช้กับของรถรุ่นอื่นได้หรือเปล่า

ผมซื้ออะไหล่เปลี่ยนที่บางไผ่ยี่ห้อ seiken ไม่ค่อยเวิกเลยขาดบ่อยมาก เซ็งมากๆฮะ

.....ยางแท่นเครื่องเริ่มจะแย่แล้วเช่นกันเริ่มสั่นถึงพวงมาลัย เพื่อนสมาชิกใช้ยี่ห้อไหนกันครับแล้วยางแท่นเครื่องมีกี่

ตัวครับ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ รบกวนด้วยค๊าบ จะเอาเงินไปเที่ยวปีใหม่ทั้งทีต้องซ่อมรถกันอีกแย้ว....:(

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ใช้ของ sam อะครับ ทนดี แต่ มันอยู่ที่การขับด้วย ชอบหักล้อสุดหรือเปล่า

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    โช๊ค หรือ พวกยางแท่นเครื่อง ถ้า ทรุดหรือเสื่อม บางจุด ทำให้น้ำหนักหน้ารถ ไม่บาลาน์
    ก็ทำให้ เพลาทำงาน หนัก เป็นสาเหตุ ให้ ยางหุ้มเพลา ขาดบ่อยได้นะ

รวมถึงการหัก ล้อสุด ก็เป็นไปได้ อันนี้ความรู้สึกส่วนตัว :D

4. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ดูที่การใส่ด้วยนะครับ ถ้าประกอบใส่ไม่ดีเดี๋ยวก็ขาด

การใส่ยางหุ้มเพลาที่ดีควรดึงเพลาออกมาเลย แล้วไปประกอบก่อนค่อยนำกลับมาใส่ อีกอย่างก็เรื่องการหักสุดของวงเลี้ยวครับ

ส่วนเรื่องยี่ห้อ ผมเองซื้อตามร้านอะไหล่ จำได้ว่าข้างละ 300 นะ ไม่ทราบยี่ห้อเหมือนกัน ...

5. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    หักล้อสุดๆเร็วๆ ขาดเร็วแน่นอน

6. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ :D:

ปีใหม่ไปพักผ่อนที่ไหนกันครับ ผมไปเชียงราย:)

7. lucklyboy

lucklyboy New Member Member

48
    1
    0
    ต่อไปไม่กล้าหักสุดแล้ว เหมือนกัน พอโดนตรงนี้เดี๋ยวก็โดนตรงอื่นด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้