สอบถาม เสา half กับ ไม่ half ทีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Civic_ek_J, 23 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    half กับ ไม่half

พอดี ได้เสา แบบ ไม่ half มา ถ้าติดตั้งเข้าไป มันจะเป็นไงบ้างอ่าครับ

พอเปิดวิทยุ แล้วเสาขึ้นใช่ไหมครับ แต่ต่างกันแค่ half จะกดให้มันลดเสาลงเหลือครึ่งเดียวใช่ไหมครับ

ช่วยแนะนำทีครับ

มีร้านแนะนำ ติดตั้งไหมครับ แล้วค่าติดตั้งประมาณเท่าไรหรอครับ

ขอบคุณครับ

2. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    เสาไม่ half ขึ้นสุดลงสุด ถ้าตัวฟ้อนท์มี auto Antenna เสาจะขึ้นเฉพาะเวลาเปิดวิทยุ เปิด CD ไม่ขึ้น

ส่วนเสา half มีสวิทซ์เพิ่มเข้ามาสามารถลดเสาลงครึ่งนึงได้

3. เสา half สวยกว่า ไม่ half

4. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ของผมต่อเองครับ เสาhalfจะมีสายสี่เส้น เขียว แดง ดำ เหลือง ถ้าไม่halfจะมีสามเส้น แดง เหลือง ดำ
    สายสีเหลืองต่อเข้ากับสายสัญญานที่ตัววิทยุสายสีแดงต่อเข้ากับสาย power attenna ที่ตัววิทยุ
    ส่วนสายสีดำต่อกับตัวตัวรถได้เลยครับ
    ปล.วิทยุเป็นบางรุ่นนะครับที่จะมีสายpower attenna มาให้ถ้าไม่มีก็ต่อเช้ากับสายไฟบวกในตัวเครื่องเล่นได้เลย
    แต่เสาจะขึ้นตลอดเวลาเปิดซีดีฟังก็ไม่ลงครับ
    ส่วนเรื่องเจาะใส่ของผมเจาะเองครับ เพราะว่าทำใจไม่ได้ที่ให้คนอื่นเจาะก็เลยกะว่าถ้าจะเสียขอเป็นมือเราทำเองดีกว่า

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ต่างกันแค่ต่อสวิทย์ลดลงครึ่งเสาได้แค่นั้นครับ

นอกนั้น จะขึ้นตลอดที่เปิดวิทยุ หรือจะขึ้นเฉพาะที่เปิด FM ก็ขึ้นอยู่กับวิทยุครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:28:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:27:50 ----------

ต่างกันแค่ต่อสวิทย์ลดลงครึ่งเสาได้แค่นั้นครับ

นอกนั้น จะขึ้นตลอดที่เปิดวิทยุ หรือจะขึ้นเฉพาะที่เปิด FM ก็ขึ้นอยู่กับวิทยุครับ

6. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ๆ

แล้วเราจะรู้ได้ไง ว่าวิทยุเรา จะมีตัว power attenna นี่ไหมครับ หรือคนต่อ เขาน่าจะรู้อยู่ละครับ

อู่พี่หมี Bear รับติดตั้ง ราคาค่าติดตั้งประมาณ 1,000 บาท ใช้เวลาประมาณ 3 ช.ม. โทร. 086 8825469

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้