มาขอความรู้ครับ สืบเนื่องจากหนังเรื่องเดอะฟาสภาค2

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 23 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนเลยครับว่า อาจไม่เกี่ยวกับเรื่องรถในบอร์ดนี้เท่าไหร่ แต่ผมเป็นคนขี้สงสัย(เพราะความรู้น้อย) สืบเนื่องจากเมื่อวานไปซื้อหนังเรื่องดังกล่าวมา เป็นแผ่นBDปั๊มครับ ฮ่าๆ(3แผ่นราค400) ผมเลยสอยมาสามภาคเลย อิอิจากในเรื่องตอนที่ต้นที่พระเอกควบเจ้าปลายฟ้ามหากาฬ(สกายไลน์)หนีตำรวจ แล้วโดนฉมวกไฟฟ้าสามขายิงเข้าที่รถ และดูเหมือนกับว่าเจ้าฉมวกที่ว่านั้นมันไปปล่อยไฟฟ้าไปโอเวอร์ไดรฟว์กล่องECUรถให้เจ๊ง(พัง) ทำให้รถไม่สามารถขับไปต่อได้ (T_T) ก็เลยมีข้อสงสัยซักถามดังนี้ครับ

1. เจ้าฉมวกที่ว่านั้น มันมีจริงหรือไม่ครับ และชื่อที่เรียกมันคืออะไรครับ
    2. เจ้าอุปกรณ์ที่ว่านี้ พวกทางหลวงบ้านเรามีใช้มั๊ยครับ
    3. หลังจากโดนเจ้าฉมวกที่ว่านี้เล่นงานเข้าแล้ว ถ้าเอารถไปซ่อมนี่ ต้องเปลี่ยนกล่องใหม่พร้อมไวร์สายทั้งหมดรึป่าวครับ

อิอิ รบกวนผู้รู้ มาตอบทีครับ หรือใครมีข้อคิดเห็นอย่างไร เข้ามาตอบได้ครับ

ปล. ฟาสภาค5กำลังถ่ายทำอยู่ครับ เหมือนเป็นภาคAll Star เลย รวมตัวเด่นของทุกภาคมาไว้รวมกัน แล้วตั้งตัวเป็นแก๊งโจร และเดอะร็อคมารับบทเป็นตำรวจมาไล่ล่าแก๊งนี้ครับ เรื่องราวจะเป็นอย่างไร ต้องรอติดตามครับ

2. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    รู้แต่ว่า ถ้าปล่อยคลื่นสนามแม่เหล็กที่มีความเข้มข้อมมากพอ ไปกระทบกับอุปกรณ์อิเล็คทรอคิดส์ โดยเฉพาะพวก สารกึ่งตัวนำทั้งหลายแหล่ สามารถทำให้อุปกรณ์เหล่านั้นเสียหายได้ครับ

แต่มีใช้งานตามในหนังหรือเปล่านั้น ไม่ทราบจริงๆ ครับ

3. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    เออเนาะ อยากรู้เหมือนกันแหะ...เผื่อคิดทำเองซะเลย(ถ้าผมทำได้นะ) 555+

4. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    เดี๋ยวถามมาให้ 555+++

5. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    จะรอนะ ครับ

* ป.ล. ทางหลวงไทยมีนี้โดนยิงกันเป็นว่าเล่นเเน่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้