สอบถาม ke70 ครับผมเครื่อง 4k เข้าเกียร์ชอบดับครับ และจะลองเช็คน้ำมันเครื่องหาไม่เจอครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย tomatomod, 27 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tomatomod

tomatomod New Member Member

7
    0
    0
    เพิ่งได้รถมาไหมนะครับ เข้าเกียร์ 1 แล้วชอบดับก็ปล่อยเบาๆๆแล้วนะไม่ได้กระชากไรแต่มานต้องเยียบเยอะๆๆหน่อยถึงจะเข้าเกียร์ออกได้ไม่ออกรอบต่ำๆรถดับแน่นอนครับ ลองแนะนำหนอยครับ ถ้าเป็นมอไซคงต้องตั้งรอบให้มากขึ้น รถยนต์ถ้าจะตั้งยังไรครับ ยังไงแนะนำหน่อยนะครับ

แล้วก็หาที่เช็คน้ำมันเครื่องไม่เจอ เพราะว่า เลขไม่ค์ไม่ขึ้นเซงมาก แนะนำหน่อยนะครับ แล้วถ้าเจอแล้วน้ำมันเป็นสีประมาณไหนต้องเปลี่ยนนะครับ

2. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    ผมแนะนำว่า หาอู่ใกล้บ้าน แล้วให้เค้าจูนให้ดีกว่าครับ เพราะเครื่องคาร์บูมันต้องจูนน้ำมันกับอากาศให้สัมพันธ์กัน แล้วก็จะได้เปลี่ยนถ่ายของเหลว+ไส้กรอง ไปในตัว

เพื่อยืดอายุการใช้งานของเครื่องยนต์ให้ยืนยาว :D

ป.ล. ผมอยู่แถวตลิ่งชัน แต่ผมเอารถไปเข้าอู่ที่บางปู ก่อนเข้าไปวิ่งไม่ได้เรื่อง ออกมาเหมือนได้รถคันใหม่เลย เหอๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้