งามงอกครับ ที่ฉีดน้ำไม่ทำงานทำไงดี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tappabass, 23 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tappabass

tappabass New Member Member

47
    3
    0
    ใครเคยเจอบ้างครับที่ฉีดน้ำข้างหน้ากดแล้วมันไม่ทำงาน ช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ลองกดฉีดน้ำดูอีกครั้งครับว่ามีเสียงมอเตอร์ทำงานหรือไม่ ถ้าไม่มีเสียงแสดงว่ามอเตอร์ฉีดน้ำเสียครับอันละประมาณ 200 กว่าบาทครับถ้าจำไม่ผิด อีกกรณี ถ้ากดฉีดน้ำแล้วมีเสียงมอเตอร์ทำงาน แสดงว่า ท่อยางอาจจะตัน หรือ อาจจะเป็นที่จุกฉีดน้ำบนฝากระโปรงมันตันครับต้องเอาเข็มแยงดู รอผู้รู้มาแนะนำเพิ่มเติมครับ ;););)

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    สายไฟอาจจะขาดก็ได้ครับ แถวนั้น หนูมันชอบ ลองล้วง ๆ ดูก่อนก็ได้ครับ ถ้าไม่มีเสียงมอเตอร์ทำงาน

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    o่าจะเป็นที่ มอเตอร์ นะครับ

5. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    โดนไปเหมือนกัน. เนื่องจากน้ำสกปรก. มอเตอร์เลยเจ๊ง เปลี่ยนมอเตอร์ไป 280 บาท

6. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0

ตามนั้น ครับ อายุมอเดอร์มันเยอะ โอกาส เสีย 90 % ครับ

7. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0
    มอเตอร์เสียอะ คับ เปลี่ยนใหม่ก็หาย มีเก็บไว้อันนึงคับ สนใจคุยได้คับ 0838211011

8. tappabass

47
    3
    0
    ไม่มีเสียงตอบรับอะไรเลยครับ สงสัยต้องเปลี่ยนจิงๆ แต่มันเปลี่ยนยังไงครับหรือว่าต้องไปหาช่างเอา แล้วซื้อได้ที่ไหนครับ

x ek96 ของใหม่หริอว่ามือ2ครับ ขายเท่าไรครับ

9. tappabass

47
    3
    0
    ไม่มีเสียงตอบรับอะไรเลยครับ สงสัยต้องเปลี่ยนจิงๆ แต่มันเปลี่ยนยังไงครับหรือว่าต้องไปหาช่างเอา แล้วซื้อได้ที่ไหนครับ

x ek96 ของใหม่หริอว่ามือ2ครับ ขายเท่าไรครับ

10. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อยู่ใต้กระปุกใส่น้ำฉีดกระจกครับ จะถอดกันชนมาแล้วดูตรงซุ้มล้อหน้าซ้ายก็ได้ หรือจะลองล้วงจากซุ้มเอาก็ได้ครับ เปลี่ยนไม่ยาก ลองเปลี่ยนเอง หรือถอดมาต่อไฟเช็คดูก่อนก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้