โช๊คฝาท้าย

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 4 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    เอาโช๊คฝาท้าย EP-82 ใส่ EP-71 ต้องแปลงอะไรบ้างครับ

1. TAZ _08

TAZ _08 New Member Member

325
    0
    0
    ให้แปลงขาตัวที่ยึกกับตัวถังรถ ให้เอาของ 71 มาใส่ที่ตัวโช๊คแทนของ 82 ครับ
    เคยเอาโช๊คของ 82 มาใส่โดยไม่แปลง ปิดฝาหลังไม่ได้เพราะขายาวกว่า แต่คิดว่าถ้าแปลงขาแล้วน่าจะใช้ได้ เหมือนเคยได้ยินมาครับ

2. Sathita

Sathita New Member Member

12
    0
    0
    ผมแปลงโดยเทียบซื้อโช๊คที่มีความยาวใกล้เคียงของเดิม แล้วนำมาแปลงขาบนใหม่ ส่วนบอลจอยช์ล่างใช้ของใหม่ได้เลย (ของใหม่คู่ละ1000บาท ค่าแรงไม่คิดเพราะทำเอง) EP71 เหลือง ศรีราชา 2001 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้