( Update อาการ )แจ้งข่าวพี่เก่งประสบอุบัติเหตุหลุด S1 ที่สนามพีระได้รับบาดเจ็บนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Emporio, 11 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    11/12/2010

ชนในช่วงประมาณบ่าย 3 นิดๆ อ้อโทรมาบอกระหว่างนำส่งโรงพยาบาลตอนบ่าย 3 โมงครึ่ง
    หลุดที่ S1 เบื้องต้นขาหัก หลังเกิดเหตุรู้สึกตัวดี ส่วนอื่นๆไม่น่าจะมีอะไร

ตอนนี้อยู่ระหว่างรอผ่าตัดที่โรงพยาบาลกรุงเทพพัทยา
    กำลังตัดสินใจเรื่องผ่าที่นั่นหรือย้ายกลับมาผ่าที่กรุงเทพ

มีความคืบหน้ายังไงจะแจ้งให้ทราบนะครับ

---------------------------------------------------------------
    11/12/2010

Update อาการล่าสุดหลังจากตามไปดูใจกันมา :)
    ออกจากห้องผ่าตัดตอนเที่ยงคืนกว่าๆ ยังมีอาเจียนบ้างเล็กน้อยจากผลข้างเคียงของการบล๊อคหลัง
    ผ่าตัดใส่เหล็กด้าม (ค้ำ Body) ผ่านไปได้ด้วยดีแต่ก็ผ่ากันนานพอสมควร
    พรุ่งนี้สายๆเห็นว่าจะแอบรีบหนีออกจากโรงพยาบาลเพราะแพงเหลือเกิน :cool:

นอนทำหน้าเป็นหมีเลย ชูสามนิ้วเหมือนจะให้หวย
    "หมีให้หวย"

เท่าที่สอบถามเห็นว่าลื่นน้ำมัน ส่วนขาที่หัก + มีแผลเปิด
    เกิดจากการกระแทกหน้าตรงและเบลท์ที่ใช้เป็นเบลท์ 4 จุดไม่ใช่ 5 จุด
    ทำให้ตัวไหลลงไปด้านล่าง ขารับแรงกระแทกที่ส่งผ่านมาจากตัวรถ
    และถูก Body รถบาดที่ขาจนเป็นแผลเปิดเป็นทางยาว
    ตอนนี้ปลอดภัยดีและคงได้พักยาว

งานร่น Body โดยวริศเซอร์วิส

ทีม Service ของ RacingWeb MotorSport ไปกัน 4 คน
    กลับถึงบ้านแล้ว 2 (ผม กับ แพน) ส่วนอีก 2 (อาท กับ คริส) ที่รับหน้าที่ไปขับรถ Navara + เทลเล่อร์ กลับไม่รู้ป่านนี้ไปถึงไหน
    เห็นยิ้มกระยิ่มๆบอกมาว่ามึงกลับไปก่อนเลยไม่ต้องขับปิดท้ายให้นะ แล้วก็ลากเทลเล่อร์มุ่งหน้าตรงเข้าเมืองพัทยา
    คาดว่าน่าจะพาเทลเล่อร์ไปให้ "ถึง" พัทยา ตัวเบากลับมาเลยมั๊งพวกมึงนี่ก็ ...

-------------------------------------------------------------------

12/12/2010

ตอนนี้ย้ายมาโรงบาลบางไผ่แล้วนะครับ
    วันนี้ก็เพิ่งได้ดูคลิปจากกล้อง พี่เก่งก็เพิ่งได้ดูครั้งแรกพร้อมๆกันนี่แหละ
    จังหวะชนแรงมากๆจริงๆ เจ้าตัวดูแล้วยังรู้สึกถึงจังหวะขาหักได้เป็นอย่างดี

อาการทั่วไปคงไม่มีอะไรแล้ว อีกไม่กี่วันก็คงกลับไปพักฟื้นต่อที่บ้านได้
    ใครจะแวะไปเยี่ยมก็ไปได้ที่ห้อง 506 นะครับ

---------------------------------------------------------------------

15/12/2010

ตอนนี้กลับมาพักฟื้นต่อที่บ้านแล้วนะครับ

---------------------------------------------------------------------

16/12/2010

ตอนนี้มีวิดีโออุบัติเหตุดังกล่าวให้ดูแล้ว
    http://racingweb.net/forums/media.php?do=details&mid=51

แก้ไขล่าสุด: 15 ธันวาคม 2010
  2. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    ขอให้หายไว ๆ ครับ

ช่วงนี้นักแข่งประสบอุบัติเหตุกันบ่อยจัง ขับรถระมัดระวังกันด้วยนะครับ

3. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    หายไวไวนะครับ

4. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ขอเป็นกำลังใจให้เก่งหายเร็ว ๆ กลับมาแข่งต่อได้ไวไวครับ

5. zatan

zatan New Member Member

153
    21
    0
  6. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    มาส่งกำลังใจ...ขอให้พี่เก่งหายเร็ว เร็ว นะครับ

7. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ขอให้ ขายไวๆ ครับ

8. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    รายงานล่าสุดครับ

ขาซ้าย มีบาดแผล เจาะ สามแผล แผลเปิด ยาวประมาณ สี่นิ้ว 1 แผล

เป็นสาเหตุทำให้หมอไม่ให้ย้ายเข้ากรุงเทพ

กระดูก หน้าแข้งซ้าย แตกละเอียด

ล่าสุด ตอนนี้ 20:30 หมอเริ่มผ่าตัดแล้วครับ

หลังจากฟื้นจากยาสลบแล้ว จะย้ายเข้าไปพักรักษาตัวที่ รพ บางใผ่

พักฟื้น อย่างน้อย 2-3 เดือนครับ

9. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ขอให้หายไวๆครับพี่เก่ง

10. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    กำลังแข่งรุ่นไหนครับ ขอให้พระคุ้มครอง

11. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    หายไวๆ ครับคุณเก่ง

12. ethep

ethep New Member Privilege

86
    11
    0
    หายไวไวนะครับพี่เก่งเอาใจช่วยครับพี่

13. MRC

MRC New Member Moderator

272
    24
    0
    ผมเห็นเป็นอุบัติเหตุรถ civic สามประตู เลยไม่คิดว่าเป็นพี่เก่ง วริศ
    ปกติไม่เคยเห็นใช้สามประตูแข่ง ปลอดภัยก็ไดแล้วครับ ยังงัยก็ขอให้หายเร็ว ๆ ครับ

14. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ขอให้หายไวๆ นะครับ

15. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ขอให้ หาย ไวๆ น่ะ ครับ

16. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    หายเร็วๆคับ

17. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    หายไว ๆ นะครับพี่

18. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    หายไวๆครับพี่เก่ง

19. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขอให้หายไวๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

20. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    หายเร็วๆนะครับ สู้ๆ

ช่วงนี้มีอุบัติเหตุบ่อยจังเลย ระมัดระวังกันด้วยนะครับพี่ๆ

21. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    หายไวๆๆคับ

22. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ หายไวๆด้วยนะครับ

23. oak_6629

oak_6629 New Member Member

89
    0
    0
    หายไวไวครับ

24. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    หายเป็นปกติ เร็วๆนะครับ

25. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    หายไวๆๆๆคร้าบพี่เก่ง

26. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    เป็นกำลังใจให้กลับมาแข็งแรงเหมือนเดิมเร็วๆนะครับ

27. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ผมอยู่ที่หน้า pit 19. ได้ยินกรรมการสั่งตีธงแดงรอบสนาม
    นึกในใจว่า อย่าให้มีอะไรร้ายแรงเลย
    จนรถแข่งว่ิงวนมาที่ grid เกือบจะครบแล้ว
    แต่รถเก่ง หายไปใหนหว่า.... แป๊ปเดียวรถพยาบาลก็วิ่งออกไป
    ก็เลยวิ่งตามไปดู เห็นรถเข้ากำแพงหน้างอ ยู่อยู่บนกองยาง
    ซักพักก็เห็นเก่งถูกใส่เฝือกลม พาออกจากรถแข่ง แล้วก็มุ่ง
    หน้าออกจากสนามไป.....

ก็ขอให้คุณเก่ง หายวันหายคืนนะครับ

ท่านอื่นๆ ก็ขอให้ขับแข่งปลอดภัย รถแข่งกลับบ้านได้นะครับ

28. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เป็นกำลังใจให้พี่เก่งคับ

29. RINDA_MAN

RINDA_MAN New Member Member

125
    2
    0
    ขอส่งกำลังใจไปช่วย ขอให้การรักษาผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ

30. USED-PART

USED-PART New Member Member

86
    5
    0
    หายไวๆนะครับ พอดีไปแข่งรายการเดียวกันรุ่นน้องถ่ายเอาไว้ได้ทัน เลยเอามาลงให้ดู

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:13:44 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:13:10 ----------

หายไวๆนะครับ พอดีไปแข่งรายการเดียวกันรุ่นน้องถ่ายเอาไว้ได้ทัน เลยเอามาลงให้ดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้