มีใครขับ ยู 12 ที่ใส่ปัดหลังแบบ หลอกๆๆบ้างครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย a-sigma, 14 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. a-sigma

a-sigma New Member Member

42
    0
    0
    ขอดูรุปหน่อยครับว่ามันหันไปทางไหนครับ
    แล้วทำมาจากร้านไหนครับ....ขอราคาแล้ว ก็เบอร์ด้วยนะครับ

2. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ดูเลยครับ.......รูปส่วนตัวผม...........อันนี้ของแท้นะครับ หันไปทางขวาครับ........เมื่อก่อนผมใส่แบบหลอกอยู่ เด็กล้างรถยกขึ้นหลุดบ่อยมากครับ ร้านที่ติดตั้งอยู่ในเวปของ เซฟิโร่ไทยแลนด์ครับ ลองหาดูครับ

3. a-sigma

42
    0
    0
    ทำมาเท่ารัยครับ.....สนจัยอยู่..ของเก่าอยางอยู่ไหมครับ

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    จำได้ว่าซื้อมา 700 บาทมาติตั้งเองครับ...............ของเก่าทิ้งไปนานแล้วครับเพราะว่ามันหลายปีแล้วครับ

5. a-sigma

42
    0
    0
    แล้วตัวมันเหมือนของจริงไหมครับ... เห็นรถคุณก้านมันจะสีเงินๆๆไช่ไหมครับ

6. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ว้าววววววววว

7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    หามาใส่มั่งดีกว่า...... แต่เดี๋ยวทำป้ายติดว่า "ห้ามยก ห้ามดึง ฝ่าฝืนปรับ 500 บาท"

8. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    อิอิ.......:eek::eek::eek:

9. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ต้องล้างรถเองนะ ห้ามไปจ้างล้าง

10. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
    บ้างที่เค้าทำเนียนนะ ...... กาวดี ...... ยกได้ ...... แกนก็เหมือนๆ .....

11. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    พี่วา มีที่ทำแบบอันนี้ไหมครับ..... จะได้ลอก Sticker Club ออก
    แล้วใส่ปัดหลังแทน.... :eek:

12. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ............ที่มันเงาๆเพราะว่ามันลอกครับ.........

13. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
    อูยๆๆๆ จะลอกออกเลยหรอ .............. สงสัยต้องเข้าไปหาซะแล้ว

14. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: ครับ.......... ตัดสินใจจะลอกนานแล้วครับ....... :eek:

15. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ................อิอิ

16. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: รอพรี่วา บอกแหล่งที่ทำปัดหลังหลอกอยู่นะครับ

17. a-sigma

42
    0
    0
    ขอดูรูปใกล้ๆๆๆได้ไหมครับ ยู12สีขาวอะครับ....ขอเต็มๆๆเพื่อนผมมันบอกว่าปัดหลังน่าจะเปลงใส่ของ vr4 ได้ครับแล้วหันไปอีกทาง...........มีคำถามครับ
    1. จะใช่ของ วี อารโพร์ ดีไหมครับ มันจะเหมือนไหมครับ
    2. ปัดหลังที่ใกล้กับยู12คือของรถอะไรครับ
    3. ถ้าจะใส่ปัดหลังของยู12เลยมันจะราคาเท่ารัย ซื้อที่ไหนครับ
    ช่วยแนะนำหน่อยครับอยากหล่อบ้าง.........................

18. yy_u12

18,827
    95
    48
    เรื่องรูป ขอให้เจ้าของรถมา Comment ให้นะครับ
    ส่วนของเรื่องดัดแปลง ผมรบกวนตอบให้เป็นข้อๆ ให้นะครับ
    1. เรื่องแปลงของรถรุ่นอื่นมาใส่ คงต้องบอกก่อนว่า ถ้าเป็นเรื่องดัดแปลงชุด Motor ปัดน้ำฝน
    คงจะต้องไปดัดแปลงเยอะพอควรเนื่องจากต้องดูเรื่องจุดยึด และระบบไฟ แต่มีข้อที่คุณดัดแปลง
    ไม่ได้เลยคือ คุณไม่สามารถจะเจาะกระจกหลังให้เป็นรู เพื่อร้อยแกนใบปัดน้ำฝนได้ครับ เพราะกระจกจะแตก

2. กระจกรถยนต์แต่ละรุ่น จะมี Design โค้งเว้าเป็นเฉพาะของมันเลย ไม่สามารถสลับ หรือเอาของรุ่นใด
    มาเลาะเล็มตัดส่นที่เกินออกไปได้ครับ

3. ราคาของ กระจกปัดหลัง พร้อมชุดปัดหลัง Motor แผงกระจกหลังที่อยู่ของชุด Motor และ Switch
    Control ล่าสุด ราคาที่เห็น ก็ 10000 บาทขึ้นครับ ส่วนที่ซื้อ ส่วนใหญ่ก็จะหาจากเซียงกงครับ

:eek:

19. new@nymph

12,042
    38
    0
    รูปไม่มีครับ.............ผม........ขออภัย...........
    ผมซื้อมา 13500 บาท ครับ

20. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

คันนี้หล่อดีคับ คนขับก็หล่อด้วย อิอิ

21. a-sigma

42
    0
    0
    ขอบคุณครับ.......................................................ทุกคน.........................................

22. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

23. new@nymph

12,042
    38
    0
    แหมๆๆๆตากอลฟ์..............ยอผมซะเป็น เคน ธีรเดช เลยครับ

24. a-sigma

42
    0
    0
    ยังหาต่อไปครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

25. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    หากันต่อไปคร้าบ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้