สอบถามสถานที่สำหรับเช่ารถแข่ง

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย pim.suwannakoot, 21 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pim.suwannakoot

pim.suwannakoot New Member Member

6
    0
    0
    พอดีช่วงวันที่ 28 ธันวาคม - 2 มกราคม เพื่อนแวะมาเที่ยวที่พัทยา เป็นนักแข่งรถอาชีพ อยากขับรถในสนามพีระ เซอร์กิต ค่ะ ไม่ทราบว่าพอมีที่ไหนให้เช่ารถแข่งมั๊ยคะ

ติดต่อไปที่พีระเซอร์กิต ออฟฟิศพัทยาแล้ว แต่ให้เช่าเฉพาะกรณีที่มาเป็นกลุ่ม เป็นบุคคลเช่าไม่ได้ ต้องหารถจากข้างนอกแล้วค่อยมาจ่ายค่าใช้สนาม 2,000 บาท

ไม่ทราบว่าพอมีที่ไหนให้เช่าบ้างคะ

ขอบคุณค่ะ:eek:

2. FAX

FAX New Member Member

46
    2
    0
    นักแข่งรถอาชีพทำไมไม่เอารถมาเอง ล่ะครับ ถ้าเอามาไม่ได้จริงๆยังไงก็ต้องรู้จักใครในสนามพีระบ้างล่ะ วงการรถในเมืองไทย บ้างทีอาจรู้จักกันหมดก็ได้ครับผม

3. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เพื่อนมาจากไหนอะครับ .. หรือว่ามาจากต่างประเทศ ?

4. เช่ารถ ที่เป็นรถแข่งจริง ๆ เอามาขับเล่น คงบอกได้ว่าไม่มีหรอกครับ เพราะถ้าเอาไปวิ่ง
    Circuit ความสิ้นเปลืองมันเยอะ ไหนจะยาง ไหนจะเครื่อง ไหนจะช่วงล่าง ไม่คิดว่าเกิด
    อุบัติเหตุอีกล่ะ เพราะรถแข่งเค้าไม่มีประกัน คงจะเช่ากันไม่ได้ครับ ยิ่งไม่ใช่รถของตัวเอง
    เอาไปขับในสนาม คงใส่กันไม่ยั๊งแน่นอน

ถ้าอยากขับจริง ๆ ก็เอารถเดิม ๆ มาเช่าสนามวิ่ง น่าจะเป็นไปได้มากกว่าครับ ขับเล่น ๆ
    ดูไลน์สนามก็พอแล้ว เป็นนักแข่งอาชีพจริง ๆ ติดใจสนามพีระเมื่อไหร่ ค่อยขนรถแข่ง
    ของตัวเองมาวิ่งเล่นโอกาสหน้า ก็ยังพอเป็นไปได้มากกว่าครับ

5. pim.suwannakoot

pim.suwannakoot New Member Member

6
    0
    0
    เพื่อนเป็นชาวต่างชาติค่ะ นักแข่งของทีมสิงคโปร์ค่ะ

6. pim.suwannakoot

6
    0
    0
    เกรงว่าจะต้องเป็นแบบนั้นอยู่แล้วล่ะค่ะ (>///<) เพราะจริงๆปิ๋มก็มองจุดนั้นเหมือนกัน แต่เพื่อนบอกลองถามให้หน่อย ก็เลยลองดู เคยไปวัน Hot lap Thailand Supercar ที่พีระเมื่อราวๆกันยา เห็นสภาพยางแต่ละคันก็หลายอยู่ คงไม่คุ้มกันแน่ๆ

แต่ถ้าพอมีทางไหนก็รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

7. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    ถ้าสนใจจริงๆ โทรมาหาผมได้ครับ ...
    ตามลายเซนข้างล่างครับ

8. pim.suwannakoot

6
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ งั้นพรุ่งนี้ก่อนเที่ยงเล็กน้อย ปิ๋มจะติดต่อไปนะคะ อาจจะถามไปๆมาๆหลายรอบเพราะไม่เคยมีความรู้เรื่องนี้จริงๆ (อารมณ์ว่า เพื่อนก็เป็นไปเถอะนักแข่ง ไม่เคยดู หะหะ)

9. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    มีคับค่าใช้จ่ายประมาณ 30,000 บาทคับ

ป.ล. งานแข่งรายการใหญ่ ๆ ยังมีนักแข่งเขาเช่ารถกันขับเลยคับ อยากได้ civic หรือ vios จะเอาทีมงาน ทีมเซอร์วิส ด้วยก้อได้คับ ถ้าเรื่องเงินไม่ใช่ปัญหาไอ้ที่ถามมาก้อจัดให้ได้หมดแหละคับ

10. pim.suwannakoot

6
    0
    0
    ราคาราวๆ 30,000 คือเฉพาะรถอย่างเดียวใช่มั๊ยคะ หรือรวมค่าดำเนินการ ขนส่งรถ น้ำมัน เป็นราคา 30,000 บาทคะ

ปิ๋มจะได้โทรไปบอกว่าเค้าจะเอาหรือเปล่า ^^

11. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    ตามคุณต้นเลยครับ

12. pim.suwannakoot

6
    0
    0
    สวัสดีค่ะ กลับมาแจ้งอัพเดท และขอบคุณทุกๆท่านนะคะที่ช่วยให้ข้อมูลและให้ความช่วยเหลือเป็นอย่างดี (^_^) ตอนนี้คุยกันว่าถ้าจะเช่าอยากเช่าที่พัทยาค่ะ เพราะหากไกลกว่านั้นค่าใช้จ่ายในส่วนของรถสไลด์ และอื่นๆ ต้องเพิ่มมาอีก

มีพี่ใจดีอีกท่านกำลังประสานให้ ซึ่งปิ๋มต้องเอาโปรไฟล์เพื่อนให้เค้าดูด้วยเพื่อที่พี่ๆจะได้สบายใจว่าเป็นนักแข่ง ราคาก็รอตกลงกันพรุ่งนี้

ขอบคุณอีกครั้งนะคะที่แวะมาให้คำปรึกษาค่ะ วันไหนมาแข่ง มาขับที่พัทยาก็ส่งข่าวมานะคะจะแวบไปเชียร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้