สอบถามเรื่องโรบาคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย PeppevinE, 21 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    พอดีว่าตอนนี้อยากใส่โรบาอ่ะคับ แต่ว่าไม่อยากถอดเบาะหลังอ่ะคับ
    เลยอยากทราบว่าถ้าใส่จำเป็นต้องถอดไหมอ่ะคับ
    แล้วก็พอดีรถเป๊ปมีซันรูฟ ถ้าซื้อพวกมียี่ห้อตรงรุ่นมามันจะใส่ไม่ได้ใช่รึป่าวคับ?
    ถ้าพี่ๆคนไหนใส่โรบาแล้วยังใส่เบาะหลังได้อยู่ช่วยแนะนำทีนะครับ หรือว่ารบกวนบอกลิ้งรูปเป็นแนวทางให้หน่อยอ่ะคับ
    ขอบคุณครับพี่ที่น่ารักทุนท่าน ^O^

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ของเค้า ไม่มี ซันรูป ไม่ต้องถอดเบาะหลัง ถ้ามีซันรูป น่าจะต้อง ทำขึ้นใหม่

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไม่ต้องถอดเบาะหลังแต่ต้องเจาะแบคกาไลท์ ส่วนของเป๊ป พี่คิดว่า ตีใหม่ดีก่าถ้าไปซื้อมือสองมากลัวติดซันลูฟ
    หรือถ้ายังไงแวะไปดูของตาเบส(tamako)ก็ได้ บ้านใกล้ๆกันนี่ จะได้มีแนวทาง

4. The TUM EH9

The TUM EH9 New Member Member

89
    1
    0
    แพงมั๊ย โรบาร์เนี่ยะ

5. PeppevinE

251
    0
    0
    แล้ว พี่ ตาเบส อยู่ไหนอ่าคับพี่กอฟ

6. tamako

3,038
    88
    0
    เค้าอยู่ แถวๆ เซ็นทรัล พระราม2 อะ เทอ

7. PeppevinE

251
    0
    0
    อ๋อ ก็มะใกล้นะ
    เป๊ปอยู่สาย4 อิอิถ้าพี่ตาเบสเข้ามายังไงก็รบกวนหน่อยนะคับ

8. PeppevinE

251
    0
    0
    อ๋อ ก็มะใกล้นะ
    เป๊ปอยู่สาย4 อิอิถ้าพี่ตาเบสเข้ามายังไงก็รบกวนหน่อยนะคับ

9. PeppevinE

251
    0
    0
    พอดีไปเจอรูปมาสวยดีคับ
    ถ้าใส่แบบนี้จะดีไหมคับพี่?
    แล้วek9กับsi จุดยึดจะคล้ายๆกันป่าวอ่ะคับ

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    จริงๆโรลบาร์ตรงรุ่น Si ที่เอามาจากญี่ปุ่นนะ ไม่มีหรอก แต่เอาของ EKสามประตู มาใส่กันทั้งนั้น ซึ่งมันก็พอดีซะด้วย
    ปล. แบบในรูปมันโรลบาร์เหรอ พี่นึกว่าราวอะไรสักอย่าง และมันก็มีแค่ครึ่งหลัง ไม่ปลอดภัย ทำในไทยเลยก็ได้ อืมม มีรถน้องเบสอีกคันที่ให้สิทเทอโบ ตีให้
    เดี๋ยวให้มันถ่ายรูปมาให้ดูละกัน

11. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ลืมรถน้องวารึป่าว เค้าก็มี Rollbar นะจ้ะ

12. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ถ่ายรูปมาให้ชมสิ เพื่อนเขาจะได้มี แบบหลายๆแบบ

13. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ผม ตีที่สิทเทอโบ ครับ งานก้โอเคดี ทำตามที่เราสั่งได้ จะไขว้หลัง หรือจะไขว้เปนตัว X จะมี ไซต์บาร์ แล้วแต่เราเลยครับพี่เป๊ป

14. PeppevinE

251
    0
    0
    อ่าแล้วราคาปามาณเท่าไหร่หรอคับ ของพี่เบสนี่ถอดเบาะป่าวอ่ะคับ?

ปล.เป๊ปน่าจะเป็นน้องนะ อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:59:42 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:59:04 ----------

อ่าแล้วราคาปามาณเท่าไหร่หรอคับ ของพี่เบสนี่ถอดเบาะป่าวอ่ะคับ?

ปล.เป๊ปน่าจะเป็นน้องนะ อิอิ

15. tamako

3,038
    88
    0
    หุหุ แบบ ที่เป๊ป เอามา ไม่สวย อะ พี่ ว่า งานไทยก็สวยนะ
    มาดูตัวอย่างก่อนได้
    ปล. แต่ ของพี่ สวย กว่า ของเบส เยอะ อิอิ

16. PeppevinE

251
    0
    0
    ถ้างั้นเอางี้มะคับ
    พี่ๆก็เอารูปมาลงประชันกันเลย เป๊ป จะได้ดูด้วย อิอิ
    ขอบคุรสำหรับทุกคำตอบนะคับ จุ๊บๆ จุ๊บุจุ๊บุ

17. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เบสว่า เบสเปน น้องนะ ฮ๋าๆๆๆๆๆๆ มะรุ้มะเช้ ของคายจะสวยก่ามะรุ้ แต่ วศ3114 ญ ขึ้นตรึม 55555555555+

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

18. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    อืมมมมม
    โรลบาร์มันดียังนี้นี่เอง อิอิ

19. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    พี่แบค เดี๋ยวผมโทรหานะ จองล่วงหน้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้