ปรึกษานิดครับ ใครเคยรองสเปเซอร์ล้อหนาๆ จนต้องเปลี่ยนน็อตดุมบ้างครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย My_Mint, 29 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    คือถ้ารองสเปเซอร์ประมาณ 10-12 มิล น็อตดุมมันจะสั้นลงอ่ะครับ
    มันมีน็อตดุมเกลียว 1.5 ที่ยาวกว่าของเดิมประมาณ 10 มิลป่ะครับ ? แบบว่าของรถฮอนด้ารุ่นอื่นอะไรยังเงี้ย? แบบว่าถ้าเบิกของทั่วไป กลัววัสดุมันจะไม่ได้อ่ะ

ถามเผื่อไว้อนาคต หาล้อที่ออฟเซ็ทดั่งใจไม่ได้ แล้วได้ล้อหุบๆมาอ่ะ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :D :D

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ถ้า 10-12 มิล น่าจะมีรูสำหรับใส่น๊อตตัวเมียนะ หนาพอสมควร

3. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    อ๋อ..แบบนั้นเคยเห็นเหมือนกันอ่ะพี่เบส คือตัวสเปเซอร์จะฝังสตรัทมาในตัวใช่ป่ะ แล้วมีหลุมสำหรับยึดตัวเมียในตัวกับดุมเดิม

แต่ผมกะว่าจะใส่แบบสเปเซอร์ธรรมดาที่เป็นฮับริงในตัวอ่ะครับ ผมว่าแบบนี้มันเสถียรกว่า มั่นใจกว่า
    :p :p

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มีหาได้ตามร้านล้อแม็กชั้นนำทั่วไป

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    น๊อตยาวมีครับผมก็ใส่อยู่ เพราะล้อผม off +47 แต่ตอนนี้ยังไม่ได้หาสเปเซอร์มาใส่รอให้เสร็จเรื่องเบรคก่อน

แต่ใครที่อยากเปลี่ยนเป็นน๊อตยาวก็ต้องถอดดุมด้วย ถ้าเป็นดุม EK9 ก็ระวังลูกปืนล้อตอนถอดใส่ด้วย

ถ้าไม่อยากถอดดุมก็ต้องหาอแดปเตร์แทน แบบเข้า 5/114.7 ออก 5/114.7 แต่มันจะหนาหน่อย เคยเห็นร้านทำบางสุดได้ 18 mm.

แต่มาตราฐานที่เห็นบ่อยคือ 25 mm. ขึ้นไปครับ

6. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
  7. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    เคยเปลี่ยนของที่ "0" มียาวกว่าประมาณ 5mm เพราะว่าจะรองสัก 3-5mm เหมือนกันครับ
    แต่ถ้า 10mm ไม่แน่ใจครับ

8. saburo

saburo New Member Member

106
    0
    0
    มาหาข้อมูลด้วยคนครับ ว่าจะลองซะ10มิล จะได้off 35 อิอิ ร้านแถวๆฝั่งธนมีร้านไหนขายบ้างไหมอ่ะครับ น๊อตยาวๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้