หาวิธีลดกลิ่นน้ำมันในรถคับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย x kmit'l, 2 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. x kmit'l

x kmit'l New Member Member

265
    1
    0
    สำหรับใครที่เปลี่ยนเครื่องเป็นหัวฉีดคงเจอปัญหาเดียวกันคือกลิ่นน้ำมันในรถ ผมคิดได้วิธีนึง ถอดถังเก่าออกแล้วใส่ถังสแตนเลสประมาณ 20-50 ลิตรอันนี่สำหรับคนที่ติดแก๊สน่ะคับเพราะใช้น้ำมันแค่ติดเครื่อง แล้วก็เดินท่อน้ำมันใหม่ ท่อหายใจใหม่ ผมว่าน่าจะดีขึ้น ใครมีวิธีไหนดีลองคุยกันคับ แล้วทีนี้จะหาซื้อถังสแตนเลสขนาด 20-50 ลิตรได้ที่ไหนใครรู้ช่วยบอกที :D:D:DIZE]

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    สร้างขึ้นมาเองได้ครับ เพราะถังเดิมผมถอดขายไปแล้ว

ตอนนี้ใช้ถัง A 10 ลิตรเอง

3. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    เอารูปมาโพสให้ดูหน่อยซิครับเผื่อคนไหนสนใจจะได้ทำตามบ้างอะครับ

4. x kmit'l

x kmit'l New Member Member

265
    1
    0
    อยากเห็นเหมือนกันคับ ลงรูปให้ดูหน่อย

5. nonbungkaab

nonbungkaab New Member Member

44
    0
    0
    ผมก้เจอปัญหานี้เหมือนกันครับ RT100 อะครับ เวลาเลี้ยขวากะสาดโค้งแรงๆ นี่เหม็นมากครับ

6. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    สาดโค้งแรงๆ ผมว่าดูตรง ฝาถังเลยครับ สาดโค้งขวา รถผมก้เป็น น้ำมัน ไหลออก เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้