ของคำแนะนำหน่อยคับ พอดีรถผมเครื่องพัง จะวางเครื่องตัวไหนดีคับ accord 89

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย puiac, 19 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. puiac

puiac New Member Member

7
    0
    0
    ขอคำแนะนำหน่อยคับ

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ลองอ่านดูตามกระทู้เก่า ๆ มีทั้งเครื่องตระกูล B20B F22 และ H22

3. puiac

puiac New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุนคับ

4. chay 88-89

chay 88-89 New Member Member

431
    1
    0
    k 20เลยครับ โหดๆ ระเบิดห้องเครื่องหน่อย หน้าจิกตูดโด่ง อิอิ จะคุ้มไหมหว่า ราคาเครื่องนี่ซื้อรถได้อิกคันเลย

5. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    คุณชายนี่ขาโหดเหมือนกันนะเนี่ย 555

6. chay 88-89

431
    1
    0
    ต้องโหดหน่อยครบเด่ว........สาวๆ...จะหาว่ายืมรถพ่อมาขับ....อิอิ

7. BS-body

BS-body New Member Member

724
    6
    0
    555

8. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    เอา H22A ฝาแดงเกียร์เต็ดก็พอมั้งคับ 555+

9. chay 88-89

431
    1
    0
    ความคิดใหม่เล่นB16A เทคใหญ่ดีกว่าครับไม่ค่อยเห็นมีใครทำไปดูเปกเครื่องมาก็โอเคดีแรงม้า175ตัวแรงบิดเยอะccน้อยได้แรงแล้วก็ประหยัดด้วยเด่วไปเลน เค20 กลัวว่ารถจะปลิวเอา 55555

10. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    สำคัญที่งบ ครับ จำกัดงบก่อนแล้วค่อยมาดูว่าเหมาะกับตัวไหน

11. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    พี่ฟลุ๊คลืมของผมหรือป่าว

12. เต้าฮวย TUNING

เต้าฮวย TUNING New Member Member

120
    1
    0
    รถผม f 20 a ออโต้ครับ มีใครใช้เครื่องนี้อยู่บ้างครับ กินแก๊ส กำลังจะไปทำระบบใหม่ให้ใช้ได้สองระบบ
    ไม่รู้ต้องใช้งบเท่าไร

13. chay 88-89

431
    1
    0
    รถเป็นอะไรหรอครับใช้น้ำมันไม่ได้หรอครับ......แต่ผมว่ารถเครื่อง2000 กินแก๊สเป็นธรรมดาอยู่แล้วมั้งครับถ้าอยากประหยัด...ในความคิดผมน่ะผมว่าไปหาเครื่องที่ CC น้อยๆแรงบิดเยอะๆแรงม้าเยอะๆน่าจะดีกว่าน่ะครับน่าจะประหยัดอันนี้ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกครับผมฟังคำแนะนำมาจากหัวหน้าช่างผมเค้าจบเทคนิคยานยนต์มาเคยทำงานอยู่ศูนมิตซูบิชิมา6ปีแล้วก็ไปเปิดอู่ซ่อมบิ๊กไบต์อ่ะครับเพราะเค้าเล่นรถคลาสสิกกับบิ๊กไบต์แล้วก็รถยนต์คลาสสิกอยู่อ่ะครับผมก็คิดอยู่ว่าถ้าอนาคตอยากลงเครื่องใหม่ก็คิดว่าจะไปเล่นเครื่องB16หรือไม่ก็B18ผิดผลาดประการใดก็ขออภัยด้วยน่ะครับรอผู้รู้มาตอบครับรอคุณเกณก็ได้ครับเห็นว่าเค้าเป็นช่างอยู่จากประสปกาณ์ในการทำงานสายตรงอยู่แล้วเค้าน่าจะรู้ดีครับเรื่องเครื่องยนต์ผมไม่ค่อยรู้ครับเพราะผมเป็นช่างเทคนิคอาคารเรื่องเครื่องยนต์ก็ซ่อมแต่เครื่องเจ็นเนอเรเตอร์กับระบบไฟฟ้าอ่ะ........อิอิอิอิ..........ขอจบการ..ซุย...เพียงเท่านี้ครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:55:32 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:54:41 ----------

ขอไห้ได้.....ซุย......ชีวิตก็มีความสุขแล้วครับ55555

14. เต้าฮวย TUNING

เต้าฮวย TUNING New Member Member

120
    1
    0
    เจ้าของเดิมไม่ใช้น้ำมันเลยครับเกจ์น้ำมันเป็นเกจ์แก๊สไปแล้วครับผมลองตัดสวิทส์มาที่น้ำมันดับครับ แล้วมันก็สตาทร์ไม่ติดเลยต้องรอซักพักใหญ่ สตารท์แก๊สถึงจะติดครับน้ำมันใช้ไม่ได้เลยอยากจะใช้น้ำมันบ้างครับ เห็นเครื่อง b กันซะส่วนใหญ่ รถผมเครื่อง f20a

15. chay 88-89

431
    1
    0
    พอสับสวิตช์มาใช้น้ำมันแล้วลองรอสักพักดิครับไห้ปั๊มติ๊กเบนซินปั๊มน้ำมันมาที่เครื่องก่อนแล้วค่อยสตาร์ทแต่ถ้าลองแล้วสตาร์ทไม่ติดไห้ไปดูว่ามีน้ำมันหรือป่าวถ้ามีก็ไห้สันนิฐานว่าปั๊มติ๊กลาโลกไปแล้วเอาไปไห้ช่างดูเรยครับถ้ารถใช้ได้2ระบบมีข้อดีคือซักวันนึงเกิดเอ็กซิเด้นขับรถไปไม่มีปั๊มแก๊สแก๊สหมดยังใช้น้ำมันวิ่งได้หรือรถแก๊สรัวทำไห้ไม่สามารถใช้แก๊สวิ่งได้คุณยังพอใช้น้ำมันขับไปได้จริงไหมครับ

16. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    จิงๆแร้วเปนความคิดที่ผิดคัพที่บอกว่ารถเกิน 2,000 c.c. กินแก๊สมากกว่ารถ c.c. น้อย มานขึ้นอยู่กับว่าติดตั้งแก๊สระบบไหน (ระบบดูดหรือมิ๊กเซอร์) พอดีที่บ้านน้องเค้าทามอู่ติดตั้งแก๊สอยู่เพิ่งจาออก BMW 523i รุ่นก่อนรุ่นใหม่มือสองมาขับเล่น เค้าติดเปนแบบหัวฉีดปราหยัดมากกิโลล่ะบาท ส่วนถังก้อใช้ของถังโดนัทขนาด 78 ลิตร วิ่งกว่าจาหมดถังก้อเกือบๆ 500 โล การติดตั้งก้อม่ายยุ่งยาก เพราะฝังหัวฉีดเข้ากับท่อไอดีของแต่ล่ะสูบ เสดแร้วขับปัยเติมแก๊สแร้วมาปรับจูนส่วนผสมให้เข้ากานโดยใช้โน๊ตบุ๊ค ก้อเสดแระ แต่เวลาติดกะดับเครื่องต้องเปลี่ยนเปนระบบน้ำมันนะ เพื่อให้ห้องเผาไหม้ม่ายแห้งนัยภายหลังแระป้องกานปั้มติ๊กเสื่อม ส่วนเครื่องควรจาเล่นเครื่องหัวฉีดปัยเรย เพราะจาด้ายติดตั้งแก๊สด้ายง่าย ส่วนจาใช้เครื่องรุ่นไหนนั้นก้อตามจัยชอบ แต่ที่จาแนะนำก้อน่าจาเปน F 22 B VTEC 2,200 c.c. ฝาดำแคมเดี่ยวจาปราหยัดที่สุด เพราะเคยใช้มาแระขนาดน้ำมันอย่างเดียวยังปราหยัดสุดๆเรยนะ แรงม้าของมานก้อ 145 แรงม้า เหมาะมากที่จาใช้งานทั้งนัยแระนอกเมือง ลองศึกษาดูนะ

17. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    อิอิ

สวัสดีปีใหม่คับน้าป๋อง แหม๋หายหน้าหายตาไปเลยนะคับ
    มาทีนึงก็มีความรู้มาให้เสมอเลยนะคับ แต่สงสัยอยู่อย่างนึงคับ ระบบดูดหรือมิ๊กเซอร์ มันเป็นระบบเดียวกันไม่ใช่หรอคับ

18. chay 88-89

431
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับความรู้ครับพี่ป๋องสาหวัดดีปีใหม่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้