เกียร์ SR 20ve 6MT

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย crazymann, 17 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. crazymann

crazymann Member Member

120
    0
    16
    พี่ ๆ ครับ เกียร์ SR20VE 6MT ใส่กับเครื่อง QG16DE ได้รึป่าวครับ พอดีว่าจะหามาใส่น่ะครับ

ขอบคุณครับ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อยากรู้เหมือนกัน ดัน หน่อย :D

3. bfouteen

bfouteen New Member Member

100
    0
    0
    ถ้าหาได้เเล้วบอกกันด้วยนะครับ สนใจอยู่ อัฟไป

4. crazymann

120
    0
    16
    ได้ครับพี่ ราคาอั้นที่เท่าไรหรอครับ ตอนนี้หาได้ 1 ลูกอ่ะครับ

แต่กลัวใส่ไม่ได้เลยยังไม่กล้าเอามาอ่ะครับ

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113

อย่างไง ลองดูน่ะครับ
    น้องในคลับ บอกมา ถ้าไม่มีคันเกียร์
    เกียร์ 6 มันจะไม่ได้ใช้ :D

6. crazymann

120
    0
    16
    อ่า..หมายความว่ามันประกบกับ QG16DE ได้ใช่มะครับพี่ ได้ครับ เด๋วเช็คดูอีกทีมีคันเกียร์มาด้วยรึป่าว ขอบคุณครับพี่

7. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    รอดูอยากรู้ว่าได้ไหม ลูกผสม

8. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    อยากรู้ด้วยคน อิอิ

เกียร์ 6 speed ของ 20V เห็นมันเป็นสายสลิงดึงเวลาเปลี่ยนเกียร์ ไม่รู้ต้องเอาคันเกียร์ไหนมาใส่ และไม่แน่ใจเรื่องอะไหล่มันจะหายากไหม :D

9. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    เอาคันเกียร์ ของนาวาร่ามาใส่ได้ไหมอ่ะ เอ๊ะ มันขับหลังนี่หว่า

10. gora

gora New Member Member

359
    92
    0
    ต้องเอากล่องเกียร์มาด้วย เน๊อ

เเล้วก็ต้อง ยก เกรียร์มาด้วย ใส่ได้ เป่าไม่รู้ เเต่เท่าที่ดู ไม่น่าจะได้

เอามา เเต่คันเกียร์ อาจใส่ได้ เเต่ ใช้งานได้ไม่ครบ นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้