ขอถามหน่อย B14 ตรงลูกศรชี้จากรูป เขาเรียกอะไร แล้วมันจะเปลี่ยนตอนไหน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย lucklyboy, 18 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lucklyboy

lucklyboy New Member Member

48
    1
    0
    ใช้ SUNNY B14
    คือล่าสุด มีปัญหาสายพานไม่ตรงร่อง ทำให้ฉีกดังรูป ก่อนหน้านั้นมีเสียงดังบริเวณสายพานเวลา Start เครื่องดัง ตึกๆ
    ดูแล้วน่าจะเกิดจาก สายพานด้านหน้า กับ ด้านหลังไม่ตรงกัน ด้านหลังกินร่องมาทำให้มีรอยฉีกดังรูป
    ไปหาช่างมาบอกว่าถูกเปลี่ยนมาและไม่ตรงรุ่น จำได้ว่าเคยเปลี่ยนสายพานเพาเวอร์ รวมทั้งทำช่วงล่าง พวกโช๊ค เพลา มาประมาณ 2 เดือนแล้ว แต่เพิ่งพบอาการนี้เพราะได้ยินเสียงดัง อยากทราบว่า
    1. ตรงลูกศรที่ชี้เขาเรียกอะไร จะได้คุยกับช่างถูก
    2. เชื่อถือได้หรือไม่
    3. ช่างบอกว่าถูกเปลี่ยนมา ผมยังไม่รู้เลยว่าเปลี่ยนมาเมื่อไร ถ้าต้องเปลี่ยนตรงนี้มันเนื่องจากการทำพวกไหน เกี่ยวกับที่ทำช่วงล่างหรือไม่
    4. ถ้าจะแก้ไขตรงนี้ จะต้องทำยังไงบ้าง ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร และ มีอู่แถว วงศ์สว่าง บางซื่อ พระราม 7 แนะนำหรือไม่
    5. ถ้าเป็นอู่ ติ่ง Service ที่อยู่วัดบัวขวัญ ทำได้หรือเปล่า วันอาทิตย์ เปิดไหม ใช้เวลาทำขนาดไหน

รูปไม่ขึ้นครับ รบกวนตาม Link นี้

http://image.ohozaa.com/show.php?id=cf5791596f5c95e82796a58eb914c23f

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2010
  2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อู่พี่ติ่ง วันอาทิตย์ ปิด น่ะครับ
    มันคือ พูเล่ หน้าเครื่องหรือเปล่า ไม่แน่ใจนะ
    :D

3. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    ตัวปั่นพาวเวอร์ครับ
    เคยเปลี่ยนปั๊มน้ำ หรือ ตัวปั่นพาวเวอร์มาป่าวครับ

วิธแก้ตอนนี้ คือ สายพานตัวนี้จะคล้องอุปกรณ์สามอย่างไว้ 1.ตัวปั่นพาวเวอร์ 2.ปั๊มน้ำ 3.พูลเล่ย์ข้อเหวี่ยง
    ตอนนี้จะยึดพูลเล่ย์ข้อเหวี่ยงเป็นหลัก แล้วดูสายพานจะมีตัวนึงที่ตรงกับพูลเล่ย์ข้อเหวี่ยง ไม่ปั๊มน้ำก็ตัวปั่น ตัวไหนตรงปล่อยไว้ เปลี่ยนตัวที่เบี้ยวเป็นตรงรุ่นครับ

4. lucklyboy

lucklyboy New Member Member

48
    1
    0
    ขอบคุณครับ ตอนนี้เปลี่ยนเรียบร้อย Happy ดี สบายใจ เที่ยวปีใหม่ได้อย่างหมดห่วง

แต่ผมยังสงสัย ว่าของผมมันโดนเปลี่ยนมาตอนไหนหว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้