มีเรื่องรบกวนพี่คับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย joshkung, 24 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joshkung

joshkung Guest

0
    0
    0
    ผมพึ่งจะได้หน้าแหลมมาคับ เครื่อง3t 1800 auto มีเรื่องรบกวนพี่ๆๆคับ
    1. เวลาขยับเกียรไปตัวDแล้วตัวรถมันกระตุกเป็นเรื่องปกติป่าวคับ
    2.เวลาเหยียบคันเร่งจะเดินหน้าไปแล้วเครื่องมันจะกระตุกหรือไม่ก็ดับไปเลยเกิดจากอะไรคับ
    ช่วยพี่รบกวนตอบให้หน่อยคับผมจะได้นำไปแก้ไข ขอบคุณครับ
    ลืมบอกไป เครื่องเป็นเครื่องคาบูนะคับ ขอบคุณคับ

2. him1

him1 Guest

0
    0
    0
    1. เกียร์ออโต้ออกตัวมีกระตุกบ้างครับแต่ไม่มาก
    2. ใครใช้เครื่องเดิม 1800 มาตอบน้องเค้าหน่อยเร็วครับ...รอผู้รู้หน่อยนะครับ

3. bank it

bank it New Member Member

295
    0
    0
    ผมก้อเป็นครับแต่ผมหัวฉีด พี่ผมบอกว่า เกียร์ผมน่าจะเริ่มมีปัญหาคับ

4. oishiman

oishiman New Member Member

542
    2
    0

รถผมก้อ1800 เกียร์ออโต้
    1. เวลาขยับเกียรไปตัวDแล้วตัวรถมันกระตุกเป็นเรื่องปกติป่าวคับ
    - เป็นปรกติอยุ่แล้วครับแผ่นครัชในเกียร์แผ่นเล็กๆๆมันแตกหรือร้าวไม่ค่อยดีและละไม่ต้องห่วงปรกติใช้ได้อีกนาน เพราะเกียร์มันอึด
    2.เวลาเหยียบคันเร่งจะเดินหน้าไปแล้วเครื่องมันจะกระตุกหรือไม่ก็ดับไปเลยเกิดจากอะไร
    -เกียร์มันใกล้จะพังแล้วครับแต่ยังใช้ได้อยู่คอยดูน้ำมันเกียร์ออโต้บ่อยๆๆอย่าให้ขาด

5. joshkung

joshkung Guest

0
    0
    0

แล้วพี่พอจะพอรู้วิธีแก้ไขหรือป่าวคับ พอดีอยากจะซ่อมนะครับขับไปแล้วเสียอารมณ์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้