ในบรรดารถเล็ก (1500-1600 cc.) ฟอร์ด เฟียสต้า แรงที่สุดแล้วหรือเปล่าคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 18 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    เห็นเค้าทดสอบมา รถเดิมๆ โรงงาน วิ่งแตะ 200 แล้วอ่ะ

1. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ยังไม่เคยขับเลย .. แต่คันเล็ก ๆ น่ากลัว

2. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    เคยไปลองขับตัว 1.6 ที่ศูนย์ฟอร์ดร่มเกล้ามาครับ

ไม่ได้ลอง top speed นะครับ ลองแค่ในศูนย์
    อัตราเร่งมันแรงใช้ได้อยู่นะครับ

และชอบพวงมาลัยเขาด้วย พอขับเร็วๆ พวงมาลัยหนัก
    พอเบรกจะยูเทิร์นกลับ พวงมาลัยเบาหวิวเลย

3. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    จริงหรอ เร็วมากเลยและ ระวังตัวลอยเอาหรอกอ่ะ

4. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เฟียสต้า ตัว 1600 แรงม้ามากกว่าแจ๊สกะซิตตี้ 1 ตัว คือ 121 แรงม้า แรงบิดมารอบต่ำกว่า ซีซี มากกว่า ผมว่าน่าจะแรงพอๆกะแจ๊สกะซิตตี้น่ะ ^^

5. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    เล่าสูกันฟังเฉย ๆ นะครับ เป็นความเห็นส่วนตัวทั้งหมด

พอดีมีซิตี้ตัว MT ใช้อยู่ แล้วได้ทดลองจิมคาน่าเฟียสต้าตัว 1500

ช่วงต้นผมว่าซิตี้ MT ดีกว่าแบบรู้สึกได้ อาจเป็นเพราะเกียร์และน้ำหนักที่เบากว่า

แต่อาการรถและอุปกรณ์อำนวยความสะดวก ระบบควบคุมรถต่าง ๆ เฟียสต้าได้ไปครับ

ความรู้สึกที่ 160 + ซิตี้ถือว่าเบามากครับ [ของผมเปลี่ยนล้อ 17 + สปริงแล้ว] เฟียสต้าไม่ได้ลองความเร็วปลาย

ส่วนความเร็วสูงสุด ในเวบนิวซิตี้เค้าทำกันส่วนใหญ่ 190 แล้วกล่องตัด มีบางท่านว่า MT แตะ 195

แต่ผมยังไม่กล้าลองครับ เสียว ....

6. MD RZP

MD RZP New Member Member

29
    0
    0
    ผมเคยลองjazz ge เกียร์ออโต้ ถึง 190 แล้วกล่องมันตัดก่อนอะคับ รถเดิมหมดนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้