ถ้าใช้ปะเก็นขนาดใหญ่กว่าขนาดลูกสูบจะมีผลเสียมั๊ยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย SpeculatoR, 15 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SpeculatoR

SpeculatoR New Member Member

23
    0
    0
    ตอนนี้ผมเล็งๆปะเก็นแต่งไว้ (82 mm) แต่มันใหญ่กว่าขนาดลูกสูบเดิม (81 mm) อยู่ 1 mm เลยอยากถามว่า ถ้าใช้ปะเก็นขนาดใหญ่กว่าขนาดลูกสูบจะมีผลเสียมั๊ยครับ ถ้าไม่มีผลเสียแล้วขนาดต่างกันเยอะสุดได้แค่ไหนครับ

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ไม่มีผลเสียคับ สำหรับผมให้ใหญ่ไม่ควรเกิน 1.5mm. คับ

3. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    จะทำอะไรครับคุณ...... เจ้าของรถ
    กลับมาก่อน กินเหล้าก่อน เรื่องรถไว้ทีหลัง เดี๋ยวไปรับไปส่งให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้