ek เขียว ฝาโปรง-ฝาท้าย-หางdc2 ดำด้านใครเคยทำบ้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Civic_ek_J, 18 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    คือ ตอนนี้ คิดจะทำ ฝาโปรงหน้า-ฝาท้าย-หางdc2 สีดำด้านอยากรู้ว่ามันจะเป็นไงหรอครับ รถเป็นสีเขียว ล้อขาว อ่าครับ

อยากถามเพื่อนๆว่า ใครเคยเห็น/เคยทำมา มันสวยไหมหรือมันเป็นยังไงช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณครับ

หรือว่า น่าจะเป็น หางหลังdc2-ฝาท้าย เป็นสีเดียวกับรถเหมือนเดิม แล้ว

ฝาโปรงหน้า เป็นดำด้านอย่างเดียว แหะๆ

พี่ๆ ว่า อันไหน จะ เหมาะ ก่ากันหรอครับ - - ฝาโปรงหน้า-ฝาท้าย-หางหลังdc2 เป็นดำด้านหมด หรือ ฝาโปรงหน้าดำด้าน ฝาท้าย กับ หางหลังdc2เป็ยสีเดียวกับรถ หรือ ฝาโปรงหน้า-ฝาท้าย เป็นดำด้าน แล้ว ใส่ตรูดเป็ดสีดำด้าน เข้าไปแทนหางหลังอ่าครับ

อยากได้รับคำปรึกษา งบไม่เยอะเทาไรอ่าครับ กลัวทำไปแล้วมันจะไม่ค่อยสวยอ่าครับ

เลยมาขอคำปรึกษา ครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มกราคม 2010
  2. Civic_ek_J

102
    0
    0
    ที่บอกว่าจะทำเป็นดำด้าน นี่ จะติดเป็นสติ๊กเกอร์อ่าครับ ใครเคยติดแล้วเป็นไงช่วยบอกทีจ้า

3. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    มันจะโหดเกินไปหรือป่าวครับ
    แต่ถ้าชอบดิบๆก็คงได้อะ
    ไม่รู้เหมือนกันอันนี้แล้วแต่ชอบ

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ส่วนตัวผมคิดว่ามันโหดดิบเกินไปคับถ้าให้ดีผมว่าเลือกสติกเกอร์แบบเงาดีกว่ามั้ยเพื่อให้มันเข้ากับสีตัวรถ เพราะรถสีเป็นเงาอยู่แล้วถ้าติดสติกเกอร์แบบดำด้านมันดูขัดสายตาเกินไปคับ ป.ล.อันนี้เป็นความชอบส่วนตัวครับ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตามชอบเลยคับ รอชมนะฝาดำด้าน

6. Civic_ek_J

102
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับ ความคิดเห็นของ ท่านบน ด้วยนะครับ

เพื่อ จะมีใครมาช่วยเสนอแนะได้อีกครับ

กำลังลังเล ใจ - -

7. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    ไม่มีคำว่าเกินไปหลอกครับ

รถเรา เราขับอยู่ทุกวัน ดูแล้วเราว่าสวย ขับแล้วเราสบายใจ ทำไปเหอะ

ส่วนตัวเห็นบางคันทำหัวดำทั้ง หัวผมว่าสวยโหดดี

มีเงินก็จะทำเหมือนกัน หัว(แก้มข้าง ฝาโปรง กันชน ลิ้นหน้า) เคฟล่า ฝาท้ายเคฟล่าครับ

8. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าสติ๊กเกอร์ ที่เป็นลายเคฟลา แพงกว่ากันเยอะป่าวครับ

ถ้าไม่เยอะ ลองดูเลยครับ โหดกว่าเดิมอีก

9. โหดเกิ๊น...
    ต้องลองทำดูคร้าบ
    แต่เห็นด้วยกะสติ๊กเกอร์เคฟล่าอีกเสียง...โหดดี
    ทำทั้งทีต้องโหด

10. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    ไม่มีคำว่าเกินไปหรอกครับ

รถเรา เราขับอยู่ทุกวัน ดูแล้วเราว่าสวย ขับแล้วเราสบายใจ ทำไปเหอะ

ส่วนตัวเห็นบางคันทำหัวดำทั้ง หัวผมว่าสวยโหดดี

มีเงินก็จะทำเหมือนกัน หัว(แก้มข้าง ฝาโปรง กันชน ลิ้นหน้า) เคฟล่า ฝาท้ายเคฟล่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มกราคม 2010
  11. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    รอชมล่ะกันครับ

12. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    เคฟล่า...สวย แต่ราคาสูง

ดำด้าน...โหด ดิบ

ดำเงา....ดูดี สวยเข้ากับสีรถดีครับ

...คุณชอบ style ไหน..ลองเลือกดูล่ะกันนะครับ...

13. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ถ้าทำฝาท้ายสีดำ ไม่ว่าจะเป็นเงา หรือ ด้าน หรือเคฟล่าไม่น่าใส่หางหลังครับ
    ผมว่ามันไม่ค่อยเข้ากัน ถ้าอยากมีหางหลัง ให้ฝาท้ายสีเดียวกับรถสวยสุด

ส่วนเรื่องดำด้านนี่ ผมว่ามันทำให้รถดูเก่าอะครับ ถ้าไม่ทำเคฟล่าหรือติดติ๊กเกอร์เคฟล่า
    แนะนำเป็นดำเงาน่าจะดีกว่า

ลองเลือกดูครับ แต่ละคนชอบไม่เหมือนกันฮะ

14. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    ผมว่า...เหมือนทุกคนครับรถเราไม่ต้องใส่ใจใครว่ายังไง..ขับแล้วมีความสุขพอครับ

สำหรับความเห้นส่วนตัว
    รถเป็นโทนมืดอะคับถึงทำฝากระโปรงมันจะกลืนไปป่าว..
    ผมเคยเจอคันนึงเสีเขียวเรียบๆสวยเลยคับ
    แต่ถ้าอยากทำเจงๆผมว่าดำเงาดีกว่าคับ
    ส่วนฝากระโปรงหลังตามพี่ด้านบนคับ
    เลือกเอา
    ถ้าใส่หาง..สีเดียวกันดีฝ่า
    ถ้าอยากดำก้ไม่ต้องใส่หาง
    ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ:sad:

15. oaek

oaek New Member Member

57
    0
    0
    ผมว่าดำด้านใช้ไปนาน ๆ มันจะดูเก่าเร็วนะครับ ผมว่าดำเงาจะสวยกว่าครับ ยังงัยก็รอชมนะครับ รถผมก็สีเขียวววววว

16. Civic_ek_J

102
    0
    0
    หรือว่า น่าจะเป็น หางหลังdc2-ฝาท้าย เป็นสีเดียวกับรถเหมือนเดิม แล้ว

ฝาโปรงหน้า เป็นดำด้านอย่างเดียว แหะๆ

พี่ๆ ว่า อันไหน จะ เหมาะ ก่ากันหรอครับ - - ฝาโปรงหน้า-ฝาท้าย-หางหลังdc2 เป็นดำด้านหมด หรือ ฝาโปรงหน้าดำด้าน ฝาท้าย กับ หางหลังdc2เป็ยสีเดียวกับรถ หรือ ฝาโปรงหน้า-ฝาท้าย เป็นดำด้าน แล้ว ใส่ตรูดเป็ดสีดำด้าน เข้าไปแทนหางหลังอ่าครับ

อยากได้รับคำปรึกษา งบไม่เยอะเทาไรอ่าครับ กลัวทำไปแล้วมันจะไม่ค่อยสวยอ่าครับ

เลยมาขอคำปรึกษา ครับ ขอบคุณครับ

17. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ยังไงทำแล้วเอามาให้ชมกันบ้างนะคับ

18. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ทำตามความชอบเลยครับ

19. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ถ้าเสร็จแล้วก็เอามาโชว์กันหน่อยนะครับ อยากเห็นครับ

20. PeeSinG

PeeSinG New Member Member

75
    0
    0
    บอกได้คำเดียวคับบ โหดแน่ !!! ฟันธง

21. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ผมเห็นด้วยกับคุณโดมครับ

แต่ถ้าใจรักแล้วก็จัดไปเลยครับ

22. kosin

kosin New Member Member

65
    0
    0
    จัด เลยครับชอบโหดๆๆ

23. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    พึ่งมาอ่าน กระทู้
    เลยอยากช่วย ทำไม่ละเอียด งานผมเยอะ ดูเป็นแนวเฉยๆนะครับ

ขอโทษเจ้าของรถด้วย :D

24. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    เสริม ผมเคยทำ หางสีเดียวกับรถนะ คือสีเหลือง

มันก็สวยดีนะ แต่ผมก็ ทำเป็นสีดำ เหมือน ฝาท้ายไป มันก็สวยอีกแบบ

สรุป สีเดียวกับฝาดีกว่าครับ

---------- Post added at 13:57:55 ---------- Previous post was at 13:57:35 ----------

เสริม ผมเคยทำ หางสีเดียวกับรถนะ คือสีเหลือง

มันก็สวยดีนะ แต่ผมก็ ทำเป็นสีดำ เหมือน ฝาท้ายไป มันก็สวยอีกแบบ

สรุป สีเดียวกับฝาดีกว่าครับ

25. Civic_ek_J

102
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านเลยครับ อิอิ ลังเล 555

26. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ทำหรือยังครับขอดูผลงานหน่อยสิครับ รถผมก็เขียวเหมือนกัน
    อยากทำกระโปรงหน้าดำเงา ( ติด sticker) รอยหินกระเด็น
    มาโดนเต็มไปหมดเลยครับตอนนี้

27. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ลองที่ละอย่างสิครับ ฝาหน้าดำ กับหางหลังตัดดำก่อนเป็นไงครับ ek ยังไม่ค่อยมีใครทำด้วย ไม่เหมือนใคร
    ถ้าเข้าท่า ค่อยว่ากันต่อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้