อยากเตือนเพื่อนๆ รถโดบทุบกระจก ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย -DeW-(RR), 14 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ตอนนี้ในเขตแถวบ้านผม ผ่านไป แค่ 1 อาทิตย์ รถโดน ทุบในหมู่บ้านไปประมาณ 10 กว่าคัน

หน้าบ้านผมมีตู้แดง แท้ๆ ยังโดนครับ ไฟถนนมี รถผมอยู่ในซอย จอดหน้าบ้านตัวเอง

คงเป็นเพราะว่าเห็นกระเป๋าฟิสเนส ยังดีที่ไม่โดนอะไรไปมาก มีแต่เสื้อผ้า

บางคันที่โดน จอดริมถนนใหญ่ มีรถผ่านตลอดเวลา โดนฝั่งริมหันออกถนนด้วย

คนในซอยบ้านผม จอดรถหาเพื่อนหน้าปากซอย ตอน 20.30 เข้าไปบ้านเพื่อนไม่นาน ได้ยินเสียงสัญญาณดัง

วิ่งออกมาดู มันเอาไปทั้งกระเป๋า โดนไปเป็นแสนครับ

บ้านผมอยู่ หมู่บ้านทิพวัล 1 แถวเทพารักษ์ ตอนนี้เท่าที่รู้มา เขตแถวนี้ หลายๆหมู่บ้าน โจรชุกมาก

ทุบรถ ขึ้นบ้านกันทุกวัน ทันทีที่ผมเห็นรถตอนเช้า ผมรีบโทรอย่างแรก 191 ไม่มีคนรับสาย :mad:

โทรไปตู้ตำรวจในหมู่บ้าน ก็ไม่มีคนรับสาย ต้องโทรหาผู้ใหญ่บ้าน ต้องให้ผู้ใหญ่โทรตาม

รออีก 1 ชั่วโมงตำรวจถึงจะมาถึงบ้าน เฮ้อออออออ น่าเบื่อมาก

อยากเตือนเพื่อนๆครับ ยิ่งแถวในเขต สมุทรปราการ ตอนนี้ชุกมาก น่าจะเป็นกลุ่มเลยและ ไม่ใช่โจรกระจอก

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

2. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    มันทำได้ไม่นานหรอกคับ เด๋วก็โดนสอยร่วง ถ้ามันยังมาทำย่านเดิมอีก

3. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    เอาเข้าจริงๆไอ้ตู้แดงๆนี่ไม่ค่อยมีประโยชน์เท่าไหร่อ่ะครับ ของผมว่าไม่เท่าไหร่นะมันเซ็งตรงที่โดนทุบกระจกเนี่ยแหละครับ

4. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เดือนที่แล้วขนาดรถผมอยู่ในบ้านมันยังค้นเอาเศษตังไปเลย โจรชุมมากๆช่วงนี้

5. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    พึ่งโดนไปเหมือนกันครับ ซ.รัชดา42 โจรชุมจริงๆ ระวังกันด้วยครับ

6. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ใช่ครับ ของไม่เท่าไร กระจก นี่สิ

หายากมาก วิ่งหากันทั้งวัน

7. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ใช่ครับ ผมนี้ ลองหามา 2 ปี จะ 3 ปีแล้วยังหาไม่ได้เลยครับกระจกปัดหลัง nissan presea อะครับ 555

จะว่าไป รถที่มีพวกเกจ กล่อง ภายในอลังกาล ถ้าไม่ได้จอดในที่มิดชิด นี้น่ากลัวเหมือนกันนะครับ

ปล. คิดแล้วเครียด กังวลเลยอะ

8. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    รถพี่ผมจอดหน้าบ้านแถวบางนาก็พึ่งโดนทุบไปเดือนนี้เหมือนกัน

9. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ผมละกลั้วกลัวจอดหน้าบ้านด้วยอ่ะ

10. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ผมว่าพวกนี้มันจ้องอยู่เเล้วนะคับ เผลอเมื่อไรเสดมันเเน่

บางทียังคิดไปเองว่า มันมีใบสั่งมารึป่าว

11. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    โรงงานเยอะ ยาเสพติดชุม เศรษฐกิจแย่ สังคมทราม

ต้องทำใจครับ บางครั้งต่อให้ติดวงจรปิดก็ตามไม่ได้

หรือแม้แต่ จอดในบ้านมันยังปีนรั้วเข้าไปเอาเลยครับ

12. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    ติดฟิล์มดำพอบดบังสายตาได้บ้างก็ยังดีนะคับ รถคนรู้จักจอดใกล็ป้อมตำรวจยังโดนทุบกระจกเอาของในรถไปเลยครับประชาชนต้องพึ่งตนเองกันแล้วคับทุกวันนี้

13. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เข้าใจความรู้สึกเลย ครับ

14. เซ็นต์ตู้แดงน่ะไวโคตร

ให้จับโจรนี่โคตรลีลา

15. sinevo

sinevo New Member Member

14
    0
    0
    มันเป็นซะอย่างนี้โจรแม่งถึงได้เต็มบ้านเต็มเมือง:sad:

16. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    คน เฮีย ๆ มันมีเยอะจริง ๆ อยากได้อะไรก็ซื้อเอาสิ ไม่ต้องมาขโมย

17. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    เลว...

18. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณครับ ต้องระวังกันไว้เยอะๆครับ ขโมยเยอะจริงๆ

19. POPPYA31

POPPYA31 New Member Member

2
    0
    0
    เข้าใจความรู้สึกคนที่โดนแบบนี้จริงๆครับ

ของผมก็โดนเมื่อสองเดือนก่อน เอารถไปทำที่อู่แถวบ้าน โดนซะเกลี้ยง T^T

20. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    นวมินทร์ผมก็โดนครับ

มันเอา GPS ไปตัวนึง

21. ZajuicE

ZajuicE New Member Member

90
    0
    0
    เศรษฐกิจแบบนี้ โจรชุกเป็นธรรมดา ระวังไว้ก็ดีคับ

22. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    มารสังคม หากินแบบง่ายๆ

23. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    โดนเป็นสิบ ถ้าผมเป็นตำรวจเขตนั้นคงอายครับ....

24. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ก็เพราะแบบนี้แหละ ผมถึงถอด Defi ขาย

เวลาไปจอดที่ไหน ไม่สบายใจเลยขายดีกว่า

ตอนแรกอยากได้จัดเต็มชุด เออ สวย

แต่ไม่มีความสุขในการใช้รถ

25. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    เห็นแล้วเซ็งแทน..ถือว่าฟาดเคราะห์นะคร้าบเพื่อนดิว

26. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    ดีว่าวันนั้น คันอีโว อยู่อู่ ไม่งั้นมันคงปีนมา เอา defi ไปแน่ เฮ้อออออ ฟาดเคราะห์

27. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ผมโดนไปแล้วครับดิว ชุดใหญ่เหมือนกัน ไปแจ้งความไม่ได้เรื่อง ตร.แม่งบอกโอ้ยน้องแก๊งพวกนี้มีเป็นร้อย รุ็ว่าโจรทุบรถเยอะแม่งไม่จับ ผมแจ้งนักข่าวเอาออกทีวีแม่งเลย คราวนี้เต้นกันทั้งสน. แต่สุดท้ายก็เหมือนเดิม.....เฮ้อ ระวังตัวเองกันแล้วกัน พวกนี้จับได้จะจับแม่งมาตัดมือจริงๆ เสียใจด้วยนะดิว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้