ขอระบายหน่อยSwift สีขาว<สกปรก> เช้าวันนี้ แถวมีนบุรี

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย กิฟท์ เลี่ยมทอง, 13 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    เสียดาย.....ว่าจำเลขทะเบียนได้นิดหน่อยเลยไม่ขอลงนะคับ
    กริยาแย่มาก!!! เข้าใจว่าวันนี้รถติด+ฝนตก หรือคุณทะเลาะกะภรรยามาผมก้อไม่อาจทราบได้
    เช้าวันนี้มีนบุรีรถติดมาก (และที่อื่นๆรถก้อติดเช่นกัน)....ทั้งรถเสีย ทั้งฝนตก ทั้งอุบัติเหตุ
    และด้วยอุบัติเหตุนี้เองทำให้ผมเจอคนประเภทหนึ่งเข้าไปเต็มๆ...

เข้าเรื่องเลย...................(ยาวหน่อยเดวไม่เห็นภาพ)
    ออกบ้านมารถก้อติดมากฝั่งขวา2 เลนต้องเบี่ยงเเพราะรถชนท้ายกัน 4 คันรวด....วีออสคันหน้าผมนั้นช้ามาก เหมือนจะจอดดูเลยทีเดียว
    ผมก้อบีบแตรไป 1 ทีเพื่อให้เค้ารู้ว่าคันหลัง(อีกมาก) เค้าติดเพราะคุณๆชลอรถดูอุบัติเหตุกัน คือชลอได้ช้ามากจนน่าเกลียด
    สำหรับวีออสจบไปไม่มีอะไร เพราะไม่ได้บีบแตรน่าเกลียดอะไรแค่ เตือนปิ๊นเดียวสั้นๆให้เค้าเร่งอีกหน่อย
    ตรงที่รถชนกันนี้แถวหลังเทคนิคมีนบุรี
    ผมก้อแซงเพื่อขึ้นสะพานข้ามแยกมาได้ประมาณคอสะพานเจอรถช้า+เบรคคอสะพาน ก้อเลยเบี่ยงไปเลนขวาเพื่อลงรามอินทรา
    มองกระจกข้างแล้วว่า SuzukiSwift มาเร็วแต่ยังอีกไกล(เกือบ100 ม.ได้)
    ผมก้อเปลี่ยนเลน+เร่งขึ้นไปเพราะรู้ว่าทางตรงเค้ามาเร็วข้างหน้าเริมติด รถชลอความเร็วลงกะว่าจะหลบซ้ายให้มองกระจกหลังอีกที
    มาเข็นตูดผมขึ้นสะพานเฉย ข้างหน้าก้อติด 2 คันขับช้าแช่ขวา เลนซ้ายที่เบี่ยงลงเสรีไทยก้อติดรถกระบะขนมะพร้าว จะเอาไงดีล่ะ?

จังหวะข้างหน้าเบรคพอดีผมก้อแตะเผื่อไป 1 ทีแค่ให้ไฟเบรคโชว์ เพื่อเตือน และเบรคเน้นอีกหน่อย(ไม่จึ๊กนะคับ)
    เพราะกลัวSuzukiSwift จะมาอัดตูดผม....แต่เค้าเบรคเอี๊ยด และดิฟไปสูงใส่ผม รัวเลยทีเดียว ชักกวงติงละงะ
    ผมก้อ เอ....ยังไงกันวะ เราไปเบรคทำลายจังหวะเพื่อนร่วมทางรึป่าว แต่ความเร็วต่ำขนาดนี้จะเอาอะไรนักหนา
    ขับตามกันไปก่อนแล้วค่อยแซงไม่ได้รึไง
    ก้อเลยเบี่ยงนิดให้เค้าดูว่าข้างหน้ามีรถช้าอีก 2 คัน เมิงจะเร่งกรูไปหนายยยยย รู้แล้วว่าขับได้แรงมากกกก แต่ก้อไปไม่ได้อยู่ดี

อึดใจเดียวSwift เร่งเครื่องมาติดตูดรถขนมะพร้าว จังหวะที่ถึงแยกตัว Yลงเสรีไทย และรามอินทรา
    พอดีSwift ตามอยู่หลังหน่อยๆก้อลดกระจก และ" เขวี้ยงปา" สิ่งของอย่างหนึ่งออกมาใส่ด้านท้ายรถผม(ทำ...ทำไมคับ?)
    ผมเห็นมองกระจกข้างซ้ายอยู่เพราะรอดูอยู่ว่า มันจะมาร่วมทางเดียวกันป่าว
    เห็นเท่านั้นล่ะจากใจเย็นๆอยู่ของขึ้นเลย ฉีกมันกลางโค้งชิดซ้ายเปิดไฟฉุกเฉินจอดรอ Swift คันนั้นที่ ใจตุ๊ดแอบลงทางเสรีไทย
    หันไปมองแม่งชูนิ้วกลางใส่อีก โอ้ววว.....สุดๆ

ตั้งแต่เล่นรถมา เจอกันบนถนน ไม่ว่าจะซิ่งหรือไม่ซิ่ง หรือจะขับเล่น+ไล่กันมาผมมีน้ำใจเสมอ
    บางจังหวะเล่นกันแรงไปก้อยกมือทักทาย ขอโทษขอโพยกันก้อเจออยู่เสมอๆ
    แต่เจอคนขับสัน...แบบนี้ผมรับไม่ได้จิงๆ

ถ้าพี่คนขับ Swift ขาวคันเมื่อเช้าได้เข้ามาอ่าน (ผมโตต้าคราว์น 2 ประตู สีดำ...จำได้มะคับพี่)
    ผมอยากจะถามพี่ว่า
    เมิงจะเขวี้ยงของใส่รถผมทำไมคับ?
    พอเห็นผมจอดทำไมเมิงไม่จอดแล้วลงมาใส่กันล่ะ แถมชูนิ้วแล้วขับมุดหนีหน้าตาเฉยทำไม?

ถึงจะจำเลขทะเบียนไม่ได้หมด แต่ผมจำหน้าคนแม่นคับ และใบหน้ากังๆของพี่คงจะจำได้ไม่ยาก....
    เดวคงได้รู้จักกันสักวัน เร็วๆนี้

เหตุการณ์ก้อๆไม่ได้รุนแรงอะไรขนาดนั้นหรอกนะคับ ...แทบจะปกติด้วยซ้ำ
    แต่ใช้วิธีสกปรกมากๆ อันนี้สุดๆ
    ผมไม่ได้มองเรื่องใครถูกผิดหรอกนะ จะถูกหรือผิด ผมจอดรอเคลียร์รอแล้วทำไมไม่จอด แล้วลงมาเจอกันหน่อย
    ผมง่ายๆสบายๆอยู่แล้ว
    จะเอาไงกันก้อว่ามา...จัดหนักจัดเบามีให้หมด แต่อย่ามาทำลับหลังแบบสกปรกๆกะผมแบบนี้
    นี่ถ้าเจอคนร้อนกว่าผมคงได้เป็นผีไปแล้ว

ฝากเตือนพี่น้องชาว RC.web ที่ใช้รถใช้ถนนแถวมีนบุรี นิมิตรใหม่ ร่มเกล้า หนองจอกด้วยนะคับ
    ระวังพวกมือบอน + มือไวกว่าเท้าแบบนี้ด้วย...ไม่รู้มีกันอีกเยอะป่าว ระวังๆกันไว้ด้วยนะคับ

ส่วนพี่น้องรถที่เจอกันทักกันอยู่ประจำย่านนี้ก้อขอบคุณด้วยสำหรับไมตรีที่ดีๆ

ครั้งนี้มันรอดไป และสีรถผมกระเทาะนิดหน่อย เลยคิดซะว่า.....หมาแมวมาข่วนรถ
    ถ้าจอดและมาเจอกันมันคงไม่มีโอกาสได้ ปาของ หรือชูนิ้วกลางใส่ผมแน่นอน ......เลวจิงๆ

ปล.ออกแนวระบายนะคับ โมโหจิงๆ ไม่เคยเจอเลยคนขับประเภทนี้ /แบบนี้

1. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ถึงกับขว้างปาสิ่งของใส่นี่รับไม่ได้ครับ เป็นผม ผมก็ขึ้นเหมือนกัน

2. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    คงเข้าใจผิดกัน + อารมณ์
    อีกฝ่ายก็ฮาทคอร์นึกว่าจะวางมิด
    ก็เกิดแบบนี้แหละครับ
    ขับรถสมัยนี้ต้องใจร่มๆ ยอมได้ยอมไป
    ในรถแต่ละคนนี่ มีตั้งแต่อาวุธเบาไปหนักทั้งนั้นเลยเดี๋ยวนี้
    เซ็งแทนครับ

ปล.ทะเบียน บอกแบบ cencer ไว้ก็ดีเหมือนกันนะคับ จะได้รู้และเลี่ยง

3. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    รถก็ติดเหมือนกันหมด จะรีบไปไหนเนี่ย

4. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แม่ง 'เหี้ย' ครับ

5. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ไม่ไหวคับ เล่นกันแบบนี้ ใจเย็นกันหน่อยค๊าบ คนใช้รถ ใช้ถนนเหมือนกัน

6. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    แบบนี้ไม่ไหวคับเกินไปป

7. ZajuicE

ZajuicE New Member Member

90
    0
    0
    เจอแบบนี้รับไม่ได้เช่นกันคับ สันดานถ่อย

8. chittykart

chittykart New Member Member

33
    0
    0
    อิอิ

แบบนี้มีเยอะ ขณะจอดแล้วนะเนี้ย ยังม่ะกล้าเลย

9. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ><"

10. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    มันน่าโดนนน..!

11. ฮาร์ดคอร์แบบนี้ต้องโดนก้านคอคับเหมาะสมที่สุด

เรื่องทะเบียนต้องขออภัยด้วยตัวผมเองก้อจำได้ไม่ชัดเจนนักเดี๋ยวจะผิดตัวคับ...เห็นแต่ในกระจกหลัง(เห็นป้ายทะเบียนนิดหน่อย)
    กับด้านข้างขวาของรถมัน
    อีกไม่นานคงเจอกันอีกจะเก็บรูปมาเตือนภัยให้คับ น่าจะเจอบ่อย มันคงใช้เส้นทางนี้ประจำ.......

12. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    SWIFTรุ่นใหม่นี้เลยหรอครับ โอ เสียดายจัง รถสวยน่ารัก แต่ไมทำกันแบบเน้ เจ้านายไม่น่ารักเล้ย ><"

13. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    ระยำจิงครับคนนิสัยแบบเนี่ย แม่งไอ้ชอบเขวี้ยงหรือทำร้ายรถชาวบ้านเนี่ยน่าโดนคนจิงหรือไม่ก็โยนไปโดนรถลูกท่านๆๆทั้งหลาย สักที แม่งเลิกซ่าส์ไปนานเลย

14. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ตอนห้าว แจกนิ้วกลาง ทำนู่นนี่นั่น ไม่คิด คิดไม่ทัน

สุดท้าย

ถึงเวลาจะโดนตีนโดนเม็ดอมขึ้นมาจริงๆ

ก็ต้องมาจบตรงคำพูดที่ว่า "พี่ครับผมขอโทษ"

ทั้งปี เจอประจำ!!!

15. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    มารยาททรามมาก เสียดายที่จำทะเบียนไม่ได้ รอบหน้าเจออีกรีบฉวยมือถือเปิดกล้องแล้วแชะเลยนะครับ...

16. ทรงนักเรียน

17. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ไม่มีมารยาทเอาซะเลย ขว้างของใส่ด้วย

18. 555+
    น่าเขกกะบาลจริงๆ ทำตัวแบบนี้ หิหิ...

19. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เเถวบ้านเลย ท่าจะบ้าไปเเล้ว

อารมณ์ มันมีกันทุกคนเเหละ เเต่ไม่น่ามาลงกับคนอื่น

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:15:45 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:15:08 ----------

เเถวบ้านเลย ท่าจะบ้าไปเเล้ว

อารมณ์ มันมีกันทุกคนเเหละ เเต่ไม่น่ามาลงกับคนอื่น

20. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    วาจาส่อภาษา กริยาส่อกสุล

21. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    คิดว่า ถ่อยแล้วเท่ มั้ง ??

22. เดี๋ยวฟ้องพี่น้อง โจ๊ก จิ๊บ ไผ่เขียว เลย - -*

23. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    มาway นี้ ได้อย่างเดียวครับ กระทืบนิ้วกลางมันครับ เอาให้หมอบ
    ขอยืมสโลแกน กีกี้นิสนึงครับ "ไม่ต้องรู้ว่าคนกระทืบมันชื่ออะไร แค่รู้ว่ามันเคยทำกวนส้น ตรีน ใส่ก็พอ"

24. ไผ่เขียว สวนสยามรึป่าวถ้าคับพี่ ถ้าใช่ก้อทีเด็ดเลยนะนั่น อิอิ

25. Sakurabong

Sakurabong New Member Member

34
    1
    0
    ต้องเจอแก็ง ไผ่เขียว Super four ...อิอิ

26. MATANG

MATANG New Member Member

61
    2
    0
    พ่อเค้าคงป่วยอยู่ icu มั้งครับ ถึงเร่งรีบขับจังหนะ ก๊ากๆๆๆ

27. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    บางที บางครั้ง ผมว่า รถเดิมๆ บ้านๆ เขาก็ไม่ได้มีน้ำใจ บนถนน หรือรู้ มารยาทบนถนน มากกว่า พวกเรา นะครับ
    แบบ นี้ แย่ๆ

28. EZU

EZU New Member VIP

355
    4
    0
    ไม่ไหวครับ ขนาดปาของใส่แบบนี้ ต้องลุยให้เละไปเลย

29. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    อยู่มีนบุรีเหมือนกันถ้ามีรูป จะช่วยๆดูให้นะครับ จะโกรธแค่ไหนก็ไม่น่าไปทำรถคนอื่นเค้า
    เป็นผมแจ้งความเอาไว้ด้วยเลยถ้าจำทะเบียนได้ พวกเนี้ยต้องเจอของจริง

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:39:21 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:38:32 ----------

อยู่มีนบุรีเหมือนกันถ้ามีรูป จะช่วยๆดูให้นะครับ จะโกรธแค่ไหนก็ไม่น่าไปทำรถคนอื่นเค้า
    เป็นผมแจ้งความเอาไว้ด้วยเลยถ้าจำทะเบียนได้ พวกเนี้ยต้องเจอของจริง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้