สอบถามผู้รู้ครับเสียงดังมาจากเกียร์

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย pump_ke30, 14 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pump_ke30

pump_ke30 New Member Member

1
    0
    0
    ผมใช้ ke30 เครื่อง 3k เดิมๆเวลาผมขับรถไปจะมีเสียงดังกริ้งๆเหมือนแหวนอะไรซักอย่างมันกระทบกับคันเกียร์ดังกริ๊งๆ ซักพักก็เหมือนแวนนั้นมันหมุนวนขึ้นคันเกียร์ดังวิ๊งๆแต่พอยกคันเร่งออกมันก็ดังเบา บางทีก็ดัง บางครั้งก็ไม่ดัง ให้ช่างแกะคันเกียรืออกมาดูก็ไม่เห็นมีแหวนอะไรเลย อัดจาระบีไป
    ก็ดีขึ้นแต่พอขับไปที่ถนนขรุขระมันก็ดังขึ้นอีกเหมือนมีแหวนอะไรมันหลวมๆ ดังอีก งงครับ
    ไงก็ขอความรู้จากท่านผู้รู้เรื่อง toyota collola ke30 ด้วยนะครับหมดไปเยอะแล้วกับคันนี้ เฮ้อๆๆคนชอบรถเก่าก็แบบนี้แหละครับ พอตรงนี้ซ่อมดีก็เป้นตรงนั้น พอว่อมตรงนั้นก้เป็นตรงโน้น เหนื่อยจังครับ ถ้าซ่อมมากๆก็ว่าจะขายแล้วไม่ไหวไม่จบซะที ไงก็ขอบคุณมากนะครับถ้าใครให้ความรู้มา

2. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    ลองยกรถขึ้น4ล้อเลยแล้วลงไปฟังเลยครับว้ามันอ่ะไรดัง บางทีเป็นที่ท่อไอเสียโดนตัวถึงนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้