อยากรู้ครับ ถ้าเอารถชีวิคfd 1.8 ไปเที่ยว กรุงเทพอ่างขางต้องเตรียมค่าน้ำมันเท่าไรครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kraisri Chomchuen, 10 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากรู้ครับ ถ้าเอารถชีวิคfd 1.8 ไปเที่ยว กรุงเทพอ่างขางต้องเตรียมค่าน้ำมันเท่าไรครับ แล้วเติมน้ำมันอะไรดี บินชิลหรือโซฮอล อันไหนคุ้มกว่ากัน

1. โซฮอลดีกว่าไหมคะ เบนซิล 91 หายาก

2. Pae MywayMylife

Pae MywayMylife Guest

0
    0
    0
    ปกติรถวิ่งกี่โลลิตรครับ ก็ลองคำนวณดูระยะทางที่เราจะไป-กลับ ถ้าวิ่งต่างจังหวัดน้ำมันจะ save ไปได้เยอะกว่ารถที่วิ่งในเมืองรถติดๆนะ รถรองรับน้ำมันอะไรครับ ถ้า E20 ก็จัดไป หรือโซฮอลล์91 จัดได้เลย

3. เคยวิ่งได้สูงสุด 17โลลิตรครับ ยังไม่หลุดรันอิน

4. Pae MywayMylife

Pae MywayMylife Guest

0
    0
    0
    ถ้าระยะทางไป-กลับ ประมาณ 1,700 กม. น้ำมันคงไม่เกิน 4 ถัง ครับ

จากปากทางเข้าระยะเกือบ70โลเป็นทางชันมาก ก่อนขึ้นดอยต้องเต็มถัง เพราะไม่มีปั้มครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้