ช่วยด้วยครับ ไฟรูปแบต รูปพัดลม รูปความร้อนท่อ ขึ้นพร้อมกันครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย singtoo, 13 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. singtoo

singtoo New Member Member

55
    0
    0
    ช่วยด้วยครับ ไฟรูปแบต รูปพัดลม รูปความร้อนท่อ ขึ้นพร้อมกันครับ

ไมล์ TRD มันขึ้นพร้อมกันเลยครับ

เช็คโค๊ดเครื่อง ไม่มีปัญหาอะไรครับ

เช็คแรงดันแบตอยู่ที่ 11.50 V. เท่านี้ตลอดครับ

3sgte nonair สตาทติดปกติครับ ขับปกติ ถอดแบตเซ็ตใหม่ก็ยังขึ้น เป็นที่อะไรอ่าครับ

2. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ทำไมแรงดันแบตต่ำจังครับ ของผมไม่ต่ำกว่า 12.5 V นะครับ เปิดแอร์ ไฟหน้า สปอรต์ไลน์ ไฟฉุกเฉิน

3. น่าจะมีช็อต ในชุดสายไฟเรือนไมล์ ป่าวครับ ??

4. Pp.

Pp. New Member Member

40
    0
    0
    ไดร์ชาร์จ เสียครับ

ไอโอด ในไดร์ชาร์จ เสียครับ เคยเป็นแบบนี้เหมือนกัน ถอดไดร์ชาร์จไปให้ร้านเปลี่ยนไดโอดใหม่..

5. singtoo

singtoo New Member Member

55
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากคร้าบบ สรุป ไดชาร์ทเสียครับ ส่งซ่อมเรียบร้อยแล้วครับ เป็นที่ไดโอด แต่ เปลีย่นไส้ใหม่หมดเลยไปด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้