ทำสี NV ทั้งคัน ที่เคยทำมา ราคาเท่าไร ผมถามมา 10000 บาท

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย PirushJamm, 31 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PirushJamm

PirushJamm New Member Member

49
    0
    0
    ทำสี NV ทั้งคัน ที่เคยทำมา ราคาเท่าไร ผมถามมา 10000 บาท

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

์NV แค็บ

2. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    ถูกจัง...

3. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    เปลี่ยนสีด้วย 25,000 เศษครับ

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    10000 นี่อาบน้ำอย่างเดียวป่าวคับ
    แต่ถูกจังเลย อ่ะ

5. Nitcha

640
    1
    0
    แล้วป๋าเบิ้มไปอาบน้ำที่ไหนมาครับตั้งหมื่น อย่างว่าอ่ะนะ ป๋าซะอย่างอาบครั้งละหมื่น ผมอาบทีละสอง-สามพันยังไม่มีตังค์ซื้อแกลบกินเลย

6. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    อิอิ :cool:

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ไม่ได้อาบแบบนั้น อาบแบบนั้นต้องตา เล็กเลย

8. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ปีก่อนเอาเจ้ากอล์ฟ๓ แฮดแบค ไปพ่นสีมาใหม่ทั้งคัน ๘ พันบาท (สีเดิม มีบุบลอยลักยิ้ม๒จุด) ไม่ได้ลอกสี แค่เอากระดาษทรายลูบๆ

9. openman

openman New Member Member

27
    0
    1
    5555

อยากเปลี่ยนสีทั้งคันทำที่ไหนดีคับ เอาแบบราคาไม่แรงเท่าไร

10. openman

openman New Member Member

27
    0
    1
    เปลี่ยนที่ไหนอ่ะคับ ผมจะเอา nv ผมไปเปลี่ยนสี ถ้ามีหลังคาด้วยทำอยู่ที่เท่าไรคับ

11. Nitcha

640
    1
    0
    อู่อิ๊วการาจ ฝั่งตรงข้ามโลตัสชลบุรีครับ รถผมก็ใส่หลังคาเหมือนกัน เปลี่ยนสีจากทองเป็นขาว ยังไม่เห็นผลงานเลยครับ กำลังศัลกรรมใบหน้าอยู่ แต่อู่เขาใหญ่ดี

12. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    เล่นกันแบบนี้งานจะเข้าเอานะนั่น
    ผมทำมาทั้งคันกลับสี ไม่ทำห้องเครื่อง 25000 บาทครับ ผลงานพอได้

13. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    ไปทำร้านเดียวกันเลย คันเก่าผมเคยเอาไปเคลมประกันที่อู่นี้ ค่อนข้างเป็นที่น่าพอใจ คันล่าสุดที่ทำสีทั้งคันว่าจะเอาไปทำร้านนี้อีกแต่ปรากฏว่าสู้ราคาไม่ไหวในตอนนั้น (ประมาณ35000) เลยเอาให้อู่ใกล้ๆหมู่บ้านทำเพราะราคาถูกกว่า (25000) ผ่านไป 9 เดือน ตอนนี้หลังคาสีปูด คิ้วล้อสีก็ปูด และอีกหลายๆจุดก็มีสนิม (จริงๆเริ่มเห็นตั้งแต่ 2 เดือนแรกแล้ว) ซึ่งก่อนหน้านี้ตรงตำแหน่งนี้มันไม่เคยมีสนิมมาก่อนเลย ก่อนไปทำพูดซะดิบดี ถ้ามีปัญหาอะไร จะแก้ให้ ผ่านไปแค่ 2 เดือน เข้าไปให้ดูรถมันบอกว่ารถเก่าๆก็อย่างนี้แหละ น่าเจ็บใจจริงๆ ได้แต่จำไว้ว่าจะไม่เข้าใกล้ร้านนี้อีก

14. Nitcha

640
    1
    0
    ผมก็ไปตามคำบอกของคุณนั่นแหละ จำไม่ได้ล่ะสิ 555

15. PirushJamm

PirushJamm New Member Member

49
    0
    0
    ผมเคยถามช่าง เค้าบอกว่าที่สีมันปูดเพราะ อบสีไม่แห้ง หรือ ทำสีโดยไม่ได้อบสี เมื่อมันไม่แห้งดดีมันเลยปูดมาให้เห็น

จะจริงหรือเปล่าใครรู้ก็ค้านได้ครับ จะได้เป็นความรู้แก่ผมและคนอื่นๆ

16. 7sin

7sin Member Member

155
    1
    18
    ข้ออ้างร้านสี มีร้อยแป็ดพันเก้า อย่าง
    แต่ไม่มีเลยที่จะบอกว่าช่างมือไม่ถึง

มันเป็นสัจธรรม ของร้านทำสี อิ อิ ...

17. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    อ๋อ จำได้แล้วครับ

18. tanit wongsanit

tanit wongsanit New Member Member

100
    7
    0
    แอบมาดูอยู่ชลเหมือนกัน

19. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เมื่อไหร่จะมาเอาของที่พี่เอ๊กซ์เค้าฝากมาไว้ที่ผมล่ะครับ 084-6403573

20. Nitcha

640
    1
    0
    ขอโทษทีครับ ผมเกือบลืมไปแล้วเหมือนกัน 555 ขอฝากไว้อีกสักหน่อยนะครัล ตอนนี้รถอยู่อู่ครับ เดือนหน้าถึงได้ ตอนนี้ไม่มีรถใช้ไปไหนไม่สะดวกเลยครับ

21. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    โอเคครับ

22. jojoy

jojoy New Member Member

6
    0
    0
    รถผมตอนเดียว สีแดงเลือดนกครับ อยากเปลี่ยนเป็นสีแดงแก้วครับ ผมไปถามมา ช่างบอกว่าสีแดงแก้วลงกากเพชรนิดๆ สีนี้จะแพงกว่าสีธรรมดา ราคาประมาณ 23,000บาททำทั้งคัน รับประกันสีด้วย(รถไม่ผุแต่มีรอยบุบบ้าง) ยังสองจิตสองใจ ขอความเห็นหน่อยคร๊าบ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้