||||||||||||||||||||||||||||||||| ขอบคุณสมาชิกที่ไปร่วมงานพีระวันนี้นะครับ อ 12/12/53 |||||||||||||

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Step-Divinity, 12 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    วันนี้เรามีสมาชิกไปร่วมลงแข่ง ทั้งหมด 4 คัน นะครับ

มีประธานมานั่งเชียร์พร้อมหน้าพร้อมตา 55+

ขอบคุณ b14 ครอบครัวของ Newvanice ที่เอารถลงแข่งด้วย ล้อเดิมๆ เบรกเดิมๆ
    มาถึงก็หมดเวลาซ้อม ไม่เคยลงสนามไปจัดอันดับเวลาเลย สุดยอดพี่ เบรคควันขึ้นกันเลยทีเดียว
    แต่สุดท้ายแข่งจนเสร็จ ถึงกับต้องบอกว่าสุดยอด มันมากๆ อิอิ ปล. เด็กๆน่ารักมากครับ ^^

ขอบคุณ b13 ( login ช่ายสิเรามันแค่ NA )^^ ที่มาร่วมสนุกกัน โอกาศหน้าเจอกันใหม่

ขอบคุณสมาชิกใหม่คุณเจี๊ยบ ที่ขับรถไปหาถึงสนาม ใจมากๆๆครับ

THK พี่เดย์ที่อยู่รอเวลาเอาถ้วย ^^ งานนี้ ทั้ง NA/Turbo เราได้ถ้วยกลับมาทั้ง 2 รุ่นครับ ไม่เสียชื่อแน่นอน ;)

และพี่ๆน้องๆอีกหลายคนที่ยังไม่ได้พูดด้วยนะ:cool:

สุดท้ายขอบคุณคลับพันธมิตร AE Mazda Bluebird ด้วยครับที่รวมตัวจัดกิจกรมมสนกๆแบบนี้

ไม่มีใครได้รับอุบัติเหตุใดๆทั้งสิ้น มีแต่ผมเอง ที่ไปหมุนเล่นคนเดียวบนโค้ง100R 555+
    ใครที่ยังไม่เคยมาไม่เคยลองวิ่งต้องบอกว่าน่าเสียดายมากๆๆ คิดว่าปีหน้าคนคงเยอะๆๆกว่านี้นะค้าบ:)
    จบการรายงาน

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    รอรูป อยากไปมากๆ อดมันส์เลย

3. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    แปร๊ดด แปร๊ดดด (รถเขา) รถเรา เบาเงียบ

มันสสส์ มาก จริงๆครับ ปกติขับเร็วแต่แบบทางโล่งๆ ไหลๆ ไม่ได้อัดแบบนี้..... พอได้ลงแทร็ค จึงทำให้เรารู้ข้อจำกัดจริงๆของทั้งตัวรถและคนขับเลยครับ รอบแรกตอนควอลิไฟล์เสร็จ พอกลับมาเข้าพิตแล้วเบรคไหม้เลย 555 ตอนแข่งจริงเลยต้องขับแบบให้ไม่เกินลิมิตของรถ ก็ไปรอดจนจบ ........ แต่เจอธงฟ้า...ราคาถูกด้วย( โดนน็อครอบประมาณ รอบที่ 3 ครึ่ง เห็นธงฟ้าแล้วนึกในใจ " เอาแล้วตู.....ที่เคยหัวเราะเขาตอนดูคนอื่นแข่ง โดนเองแล้ว...... พอมองกระจกหลัง โอ้แม่เจ้า มากันเพียบเลย ตูจะไปยังไงดีฟะ จะเข้าโค้งแล้วด้วย พอดีจำได้ว่าตอนอบรมเขาบอกให้ไปเรื่อยๆ เฉยๆไว้ เดียวเทพเขาจะหาทางไปเอง ) สรุปก็ถือว่าเป็นประสบการณ์ที่สนุกมากครับ คราวหน้า ขอล้อใหม่ ยางดีๆ โช๊คจ๊าบๆ ที่สำคัญเบรคแบบที่ไว้ใจได้หน่อย ก็น่าจะไม่โดนน็อครอบนะ....... อิอิอิ

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณ
    - คุณนุ ที่มาขับรถ ไกด์ไลน์ให้ผมรอบนึง และ เก้าอี้ให้เด็กนั่ง (ติดรถมาด้วย วันหลังจะเอาไปคืนนะคับ)
    - คุณเดย์ สำหรับ คำแนะนำดีๆ เพื่อนำมาปรับใช้ตอนแข่งจริง (เบรคไม่ไหม้แล้ว)
    - พี่หนุ่มประธาน สำหรับกิจกรรมดีๆครับ
    - คุณ 1st ที่พิมพ์กระทู้ บิ้วซะจน อยากแป๊ดด กับเขาบ้าง
    - ที่ลืมไม่ได้คือ พี่ AE คลับ ท่านนึง ผมจำชื่อไม่ได้ ผมไม่มีเสื้อแขนยาว แกถอดโชว์พุง ให้เลย ! ขอบคุณครับ
    :cool:

4. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เสียดายไม่ได้ไปมีรูปให้ดูไหม:sad:

5. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    ดูแล้วอยาก มันดีแต่ร้อนมาก อิอิ

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ขอบคุณสมาชิกที่ไปร่วมกิจกรรม(แถมได้ถ้วยกลับมาด้วย) :D:D:D

รอรูป อยากเห็น ยังไม่เคยไปเลยครับ

7. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ขอบคุณ Ae Thailand สำหรัยกิจกรรมดีๆหนึ่งปีครั้งสำหรับรถบ้านๆอย่างเรา

ขอบคุณพี่น้อง บลูเบิร์ด คลับ ขอบคุณพี่โต้งที่คอยติดตามความเคลื่อนไหวสอบถามรายละเอียดและ Feed Back สมาชิกที่จะไปร่วมกิจกรรม

ขอบคุณพี่น้อง Sunny Thailand ที่ไปร่วมกิจกรรมครั้งนี้

ขอบคุณพี่ติ่งสำหรับ ชุดและหมวก ตาเด่นด้วยสำหรับถุงมือที่ไม่มีเวลาไปเอา

ขอบคุณประทานหนุ่มที่คอยเป็นหวังเรื่องความร้อนของเครื่องและการเดินทางกลับบ้านอย่างปลอดภัย

น้องนุด้วยนึกว่าจะได้ไปวิ่งคนเดียวน้องยางไม่ดียังใจลงไปหมุน 100 R

พี่น้อง St ค้าบการวิ่งในสนามพีระไม่ได้อันตรายอย่างที่คิดถ้าไม่เกินลิมิตของรถ

ดูอย่างคุณ newvenice ไปร่วมกิจกรรมกันทั้งครอบครัวไม่กัวร้อนเพราะมีห้องแอร์ให้นั่งดูสบายกันทั้งครอบครัว

ขอบคุณอิโอ๊ตด้วยสำหรับยางคู่หลัง เฟิร์สคุยกันแทบทุกวันก่อนไปวิ่งเรื่องไลด์สนาม

แต่เทอร์โบในสนามแม่มโคดมันส์
    :):):):):):D:D:D:D:D

8. 1ST

5,672
    583
    0
    ต้องลองครับเเล้วจะรู้

9. redmotor

redmotor New Member Member

182
    0
    0
    เสียดายจัง ไม่ได้ไป

เสียดายค่ะ ไม่ได้ไป ช่วงนี้นั่งรถไปไหนไกลมิได้ อดไปเลยอ่ะค่ะ

10. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

11. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    login ช่ายสิเรามันแค่ NA นี่ น้องที่ขับ B13 เพ้นส์หลังรถ "SR รังแกหนู" .ใช่ป่าวคับ........ เป็นไงบ้างคับ ขากลับยังเจอแถว สุวรรณภูมิ อยู่ โอกาสหน้าเอาอีกนะ มันส์ดีแท้

12. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    ค๊าบพี่พี่ อยากไปดูพี่พี่แข่งก็เลย จัดไป เหนื่อยมากค๊าบ เพราะว่า เมื่อเสาร์ ก็ ไม่ได้นอนเลย ดูดริฟ แล้วก็ ขับมา พีระเลย เจ๋งมากๆ ค๊าบบ แล้วพบกันใหม่เมื่อ จัดมิสติ้งค๊าบบ

13. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    ค๊าบพี่พี่ อยากไปดูพี่พี่แข่งก็เลย จัดไป เหนื่อยมากค๊าบ เพราะว่า เมื่อเสาร์ ก็ ไม่ได้นอนเลย ดูดริฟ แล้วก็ ขับมา พีระเลย เจ๋งมากๆ ค๊าบบ แล้วพบกันใหม่เมื่อ จัดมิสติ้งค๊าบบ

14. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    พีระห้องแอร์เย็นจริง คอนเฟิร์ม ^^

15. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    แอ้....งานนี้มาไม่ทัน อยากไปอ่ะ มีงานหน้าอีกนู๋จะเอาทิด้าไปวิ่งด้วยนะ อยากวิ่งมั่งอ่ะ

16. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ................................แจร่มๆครับ........................

17. mafialady

mafialady New Member Member

235
    22
    0
    ขอบคุณพี่น้องทุกคนเช่นกันครับ ครั้งหน้าได้รถคืนมาผมลงแน่นอน ไปยืนเชียร์อย่างเดียวคันไม้คันมือยังไงไม่รู้ดิ

18. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับกิจกรมมันส์ๆแบบนี้ ขอบคุณพี่่เด พี่นุ สำหรับคำแนะนำตอนช่วงเช้า ขอบคุณST ที่ช่วยให้ได้ไปมันส์กันแบบนี้ ขอบคุณพี่่ๆคลับพันธมิตรทั้งหลาย
    ขอบคุณป้าร้านข้าวในโรงอาหาร ที่ให้ยืมหมวก ขอบคุณพี่หนุ่มให้ยืมถุงมือ

ผมไปเพือยืนยันจริงๆ ว่า ทุกอย่างไม่พร้อม คนพร้อม พอ..จริงๆ
    ยางไม่ดี เครื่องไม่แรง ช่วงล่างหลวม ลงมาแล้ว หมุนมาแล้ว อิอิ
    ครั้งหน้าเจอกันอีกนะคับพี่ๆ

19. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    มันต้องแบบนี้ครับ อิอิ

20. DaySpeed

8,976
    822
    0
    ไปอีกมั้ย :D

21. 1ST

5,672
    583
    0
    บอกเเล้วว่า สนุกอย่าไปกลัว

22. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :cry: ผมวิ่งอยู่คนเดียวไม่สนุกเลย งานหน้าไม่วิ่งแล้ว......

23. 1ST

5,672
    583
    0
    ลุงโต้งก็เบาๆหน่อยซิ

24. ta244

352
    0
    0
    หนุกจริง มันส์จริง ไม่ใช้สลิง ไม่ใช้ตัวแสดงแทน

เชอะๆ ใครแรงปล่อยเค้าไปก่อนเลย แปปเดียวเหนตูดเค้าอีกแร๊ว ตอนเค้ามาน๊อครอบ อิอิ

25. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: OK ครับ........ พรี่ First น้องโตร้งจะพยายามลดน้ำหนักครับ........ คริคริ........ :eek:

26. DaySpeed

8,976
    822
    0

ไปคนเดียวไม่รอเลย :cry:

27. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cry: ตามใครไม่ทันเลย..........

28. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    คราวต่อไปต้องเอาเชือกผูกพรี่เค้าไว้ :D

29. ta244

352
    0
    0
    เดี๋ยวผมเอาแป๊ปลากเรยย...

30. yy_u12

18,827
    95
    48
    :embarassed::embarassed::embarassed::embarassed::embarassed:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้