รุ่นนี้ 115000บาท เล่นได้ไหม

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย KM10, 20 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0

คือว่าวันนี้ขับตู้ไปคันเก่งไปตีราคาซ่อมสี(ลอกสี+ตัดผุ)สรุปว่าสีธรรมดา 45000บาท

จอดอู่สี3เดือน....:confused: :confused: :confused: (แล้วจะเอาอารายไปส่งของล่ะตู)

บังเอิญเจอคนบ้าตู้เหมือนกัน..ท่านชี้ทางออกให้ (ไปดูคันนี้กับพี่ไหม)โอเค..ไปก็ไปเผื่อเจอไรดีๆ

และแล้วก็ได้พบรักใหม่..หัวใจดีเซล(2c) อายุอานามก็15-16 หน้าตาดีมากเนื้อตัวก็ขาวใส่ออกนวล

แอบมองตูดก็ไม่เคยโดนมานะ แต่น้องนางนั้น..อาเฮียแก่พึงพาไปอาบน้ำมาหมาดๆ..กลิ่นยังหอมไม่จาง

อยากได้มาก..ขอตรวจภายในดู..อืม(ไม่สดไม่ซิงนี้น่า) อยากลองช่วงล่าง..แต่ เฮียขอไว้ก่อน

เลือบมองเท้าน้องนาง13" ทั้งเก่าทั้งด่านอีกต่างหาก ส่วนค่าสินสอดน้องนั้น เฮียขอ 115000 บาท

ขาดตัว ผมเสนอเงินหมั่นก่อน..ผ่อนที่หลัง แต่เฮียแก่ไม่ยอมท่าเดียว แก่ว่าสวยอย่างนี้ผมไม่เอา...

ก็มีหนุ่มๆหมายตาอยู่ คงไม่ขึ้นคานแน่นอน..

เอารู้รถคันนี้มาแทน..สภาพใกล้เคียงกันมาก

2. KM10

263
    1
    0
    รบกวนพี่ๆเพื่อนๆ..ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยคับ คือเห็นรถคันนี้มาแล้วยากได้มาก จนนอนไม่หลับ

แต่ 115000บาทไทยนี้ซิ ราคาแรงไปไหม(ลืมบอก คันนี้ทะเบียบบรรทุก+กระจกข้างแตก-เปลี่ยนมา)

รุ่นนี้ปี90-91 จัดแนนไม่ได้จริงป่าว ส่วนอีกใจก็อยากบูรณะคันเก่งแต่เสียเวลา คำนวญงบแล้วพอกันอ่ะ

คิดไม่ออก..บอกไม่ถูก รักเก่าก็ดี..รักใหหม่ก็โดน เงินก็มีน้อย..ไม่งั้นครบสองเลย

ช่วแนะนำผมหน่อย...จะได้หาบทสรุปเรื่องนี้ไม่งั้นมันคาใจ..กินไม่ได้นอนไม่หลับ ช่วยด้วยคับ

3. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ใช่ครับที่ว่ารถปี90-91แนนท์มันไม่รับจัดแล้วอ่ะครับ ส่วนราคาผมว่าแรงไม่นิด1น่ะครับ

4. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    สวยดี...ว่าแต่รถตู้เวลาทำสีปะผุทำไมแพงจัง..ของผมเคยไปตี เป็นตาหวานตั้งเกือบหกหมื่นเลย:)

5. anty

anty New Member Member

116
    2
    0
    อืมราคาอยู่ที่ความพอจายอ่ะพูดยาก........
    ถ้าเอามาแล้วม่ายต้องเก็บงาน เช่น สี ช่วงล่าง เบรค ก้อคุ้มน่ะ รถผม 75,000 แต่ว่า...... ทำ
    - สี 22,000 ( ตัดผุทั้งคัน ม่ายลอกสี )
    - ช่วงล่าง 10,000 ( ลูกหมากหน้ายกชุด โช๊ค 4 ต้น )
    - เบรค 4,500 ( ผ้า หน้าหลัง กระบอกดั๊มหลัง หน้าซ้ายยกชุด )
    - เกียร์ 1 ลูก 8,500 ( ของเดิม 4 อยากมี 5 โดนซ๊ะ )
    ฯลฯ

6. KM10

263
    1
    0
    km10คันที่ผมใช้อยู่มันก็4เกียร์...ไปถามเซียงกง5เกียร์ตรงรุ่นหายาก ขายอยู่14000บาทไทย

วันนี้แอบไปดูมาอีก คุยไปคุยมาเฮียว่า 110000 ไปตัดกระจกเอาเอง 2บาน (ตอนนี้ใส่แผ่นใส่อยู่)

7. นะโม

นะโม New Member Member

142
    0
    0
    ผมแนะนำนะครับ ว่าราคาแรงครับ
    ถ้าต้องมาทำอีกอ่ะครับ

ตัวนี้ หาดีๆ ราคา 65000-85000 บาทไทยครับ
    เครื่อง 2c turbo หรือ 2c ธรรมดา มีครับ ค่อยๆหาครับ

ผมเคยใช้รุ่นนี้เหมือนกัน แต่งขึ้นครับ สวยดี น่ารักไม่เหมือนใคร

ส่วนผมคิดว่าจะซื้อไลเอช มาอีกคันเหมือนกันครับ
    แต่เป็นรุ่นใหม่กว่านี้รุ่นนึงครับ เป็นรุ่นหน้ามน หน้าคล้ายๆหัวจรวดเหมือนกันครับ
    น่าใช้มากครับ ไลเอช คล่องตัว เอนกประสงค์

ใจเย็นๆครับ
    เดี๋ยวผมช่วยหาอีกแรงครับ

8. mayuct

941
    4
    0
    ผมเห็นใน www.one2car.com น่ะครับรุ่นคุณขายอยู่95000 ครับ แต่ข้างในไม่ค่อยแจ่มแต่ข้างนอก ok ครับ

9. san leo

760
    2
    0
    ได้รถไวไวเด้อ..ออกมาเอาแบบสุดๆๆนะ

10. san leo

760
    2
    0
    เจ้าของกระทู้ไปไหน..เอก..ซุ่มโมรถอยู่แน่เลย..

11. anty

anty New Member Member

116
    2
    0
    ขุดๆๆๆ

12. mayuct

941
    4
    0
    งืมๆๆๆๆๆ

13. KM10

263
    1
    0
    ไม่ได้หายไปไหนคับ..น้องยึดเอาโน๊ตบูคที่บ้านไปมันเอาไปเรียน(ลาดกระบัง)พึงเอากลับมาบ้าน

ช่วงนี้ว่าจะเอาตู้ซิ่ง..เขาทำสี(แต่อู่ที่ทำอยู่งานแยอะ)คงต้องหาอู่ใหม่..เงินก็ใช้เที่ยวสงการน์ไปแยอะ

เอาตู้ไปอาบน้ำ4วันมา..กลับมาซ่อมเพียบเลย...หมดไปหลายอยู่ ที่สำคัญที่บ้านจะให้ขายเปลี่ยนเป็นกระบะ

วัยรุ่นเซ็งเลย..

14. san leo

760
    2
    0
    เอาใจช่วยเอก....:D ยังไงก้อมาพูดคุยได้เหมือนเดิมคับ(รักไม่ยอมเปล่ยนแปลง):D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้