รถแต่งแต่ขับเต่า มีบ้างไหมครับ??

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 29 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    พอดีสงสัยอะครับ อย่างรถผมดูภายนอกนี่ก็เหมือนรถซิ่งอยู่นะ ฟิลม์ดำ ล้อte37 ดูโหลดๆนิดหน่อย อันเนื่องมาจากท้ายห้อยเพราะติดแก๊ส สปริงหน้าล้า เพราะใช้งานมานาน55+ แถมท่อมันยังดังอีก แต่โทษทีครับ เครื่องเดิมๆ มีปัญญาแข่งกะแค่สามล้อ กับคอนเทนเอนร์18ล้อT_T ไหนๆก็ไหนๆไปทำโคมดำมันซะอีก ว้าว..ไปๆมาๆรถผมนี่มันดูเหมือนรถซิ่งเสียนี่กระไร ใครๆก็ว่า รถแต่งอย่างงี้ คงซัดกระจาย ลากรอบขีดแดงตลอดแหงมๆ ญาติก็เตือนว่าอย่าซิ่งนะมันอันตราย แหะๆอยากจะบอกว่า อันนั้นมันแค่เปลือกครับ การใช้งานในชีวิตประจำวันผม กดคันเร่งไม่เคยเกิน3พันรอบ วิ่งให้เร็วยังไงก็ไม่เกิน100 รถบ้านๆเดิมๆกินผมกระจายทุกโค้ง ทุกเลนขับ ไปตจว.วิ่งซ้ายตลอด ออกขวาทีได้เรื่อง เป็นต้องเจอรถส่งของจี้ตูด ต้องเด้งเข้าซ้ายโดยพลัน สาเหตุจากรถมันเก่า เครื่องมันแก่ หากเร็วกว่านั้นผมอาจไม่มีเวลามานั่งพิมพ์ต๊อกแต๊กอยู่หน้ากระทู้นี้ได้ ไหนๆก็ไหนๆเลยมาหาแนวร่ วมหน่อยครับ ว่าแกงค์รถซิ่งคนไหนบ้าง ที่แต่งรถแรง มิดไนท์เรซซิ่งซะเหลือเกิน แต่จริงๆแล้วเป็นแค่กระดองเพนท์สีปิดตัวเต่าอยู่ข้างในบ้างครับ 55+ นอกจากผมแล้วยังพอมีใครแถวนี้บ้างมั๊ยเอ่ย...

2. JOEPURE

JOEPURE New Member Member

71
    0
    0
    รถอะไรก็ไม่สำคัญหรอกครับสำคัญที่มารยาทการใช้รถบนถนนหลวง อาจจะสนุกได้บางครั้งแต่ทุกครั้งต้องใส่ใจในมารยาท

ผมเชื่อครับว่าวงการนี้ มีแต่คนรักกัน

ปล.ผมก็ขับชิดซ้ายตลอดเวลาออกต่างจังหวัดหรือถนนสายใหญ่ๆ อิอิไม่เกิน 120 สักที นอกจากจะหนีพวกรถตู้ที่มาจี้ตูด

3. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    ผมก็ขับช้าคับ ถ้าไม่รีบไปไหนก็จะไม่ขับเร็ว ประหยัดดี

4. O_O ""

O_O "" New Member Member

49
    1
    0
    ถ้าไป ตจวผมขับชิดซ้ายตลอดครับ ชิวๆ ประหยัด แต่ก็มีบ้างที่แอบมันส์
    อย่างตอนกลับจากงานบางแสน ผมก็ขับชิวๆเรื่อยๆมาทางเลนซ้ายของมอเตอร์เวย์
    พอเจอรถซิ่งด้วยกัน หันมายิ้มทักทาย แล้วก็เล่นสนุกสนานกันนิดหน่อย พอจบก็ยิ้มโบกมือให้กันแล้วจากไป ขับชิวๆเหมือนเดิม...5555+

5. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    มายกมือด้วยคน ว่าขับช้าๆ ดีกว่าขับเร็วกลัวคนมองไม่ทัน นอกจากเจอะ commonrail สายพันธ์แรงขยี้ตูด ดาวรับบ่ได้

6. -@MoO_MaY@-

-@MoO_MaY@- New Member Member

46
    0
    0
    ผมก็แล้วแต่อารมณ์อ่า ...

ไปทำงานวันไหนออกเช้า ๆ ก็ขับชิวๆ ...

วันไหนตื่นสายก็นะ ... มาเต็ม ... ฮ่า ๆ ๆ

7. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    คันเหลืองผมก็สภาพเต็ม100แต่ขับไม่เกิน80ในเมือง อิอิ

8. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ไม่เกิน 100 km/h

ผมมีคอนเซป "ไม่รีบ ไม่เร่ง มีแต่เด้งกับร่อน" คับ

9. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    รีบก็เร็ว แต่โดยเฉลี่ยอยู่ประมาณ 90-120 อ่ะครับ

10. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ขับไม่เร็วเหมือนกัล ชิวๆ

11. ที่ใช้อยู่ไม่ใช่สอดไส้ .....แต่ใช้รถเต่าเลยครับ แค่เสียงดังฟังชัดแป๊ดดดด ด ด ด

ชอบโดนดูด แหย่ตูดเป็นประจำ(จนชิน).....ขับได้ 120 นี่หืดแล้วครับ

แหม...เค้าก้อแค่อยากดูซิ่งมั่งแค่นั้นนนนนน อิอิ จิงๆไม่มีไร

12. New lopburi

New lopburi New Member Member

217
    2
    0
    ผมก็ช้าครับ ไม่มีตังเติมน้ำมัน อิอิ

13. speedexteme

speedexteme New Member Member

233
    7
    0
    ผมก็เช่นกันชอบแต่งรถแต่ ขับไม่เกิน 120 รู้สึกว่าแต่งไปตั้งแพง อยากให้คนเห็นหน้าเจ้าของรถชัดๆ 55555+ ขับช้าหน่อยปลอดภัยครับ

14. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    ของผมเดือนนึงขับสัก 3-4 ครั้ง วิ่งไม่เคยเกิน 100 km/h เพราะ 95 มันแพงครับ
    ใครว่ารถแต่งแรง ขับรถบ้านติดแก๊สยังเร็วกว่าขับรถแต่งอีกครับ 555

15. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    รถซิ่งวิ่งสี่สิบคับ

16. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เร็วบ้างช้าบ้างเป็นบางโอกาสและสถานการณ์ครับ

17. EkRobot

EkRobot New Member Member

30
    0
    0
    ไม่เกิน 80

18. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ขับช้าครับ ประหยัดน้ำมัน ^___^

19. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    เรื่อย ๆ ตามสถานการณ์ ค้าบ

20. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    ของผมเรียกว่าค่อยๆคลานไปดีกว่าคับ :rolleyes::rolleyes:

21. tung@EP 71

tung@EP 71 New Member Member

87
    2
    0
    เมื่อก่อนก็เปรี้ยวน่าดู ตอนนี้แก่ละค้าบ ขับช้า สายตาไม่ค่อยดี 555555555

22. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แล้วแต่อารมณ์ครับ แต่ถ้าขับเร็วมากเหมือนเครื่องมันจะหลุด

23. ผมเห็น รถแต่ง แรงๆ ขับช้าทุกคันครับ ถนอมเครื่องไว้ซัดเวลาที่จำเป็น

แต่รถที่เหมือนแรง อย่างเช่น กระบะยุคใหม่ๆ ส่วนใหญ่ขับได้ เหมือนแรง มากๆ

24. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    ช้าเสมอ ถ้าไม่เจอใครกวง ติง

25. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ช้าๆๆแต่ปลอดภัย

26. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เส้นวิภาเนี่ยถ้าเจอรถแต่ง 90% คลานกันหมดเลยคับ 555555

จริงๆนะ ยิ่งถนนโล่งจะเห้นบ่อยเลยละ เคยไม่เข้าใจเหมือนกัน หลังๆเริ่มเป็นบ้าง

ขับช้าๆไปเรื่อยๆแตะเบรกน้อยๆ ได้ฟีลลิ่งดีเหมือนกันนะคับ ขับเร็วไปก็เท่านั้น เด่วคนรู้ว่ารถไม่แรงจริงนี่หว่า 55555

27. ช้าแต่ชอบแบพลิ้วๆ..เบรคน้อยๆ

ขับไม่เกิน70-80

28. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    รู้จักอยู่คนนึง ขับรถเต่าสีม่วง แต่ขับนาวาร่าแข่ง กับ มาร์ซ :welcome:

29. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    95 เพียวๆ ขับไม่เกิน 90 จ้า ถือคติเทคเปิดอาทิตย์ละครั้งก็พอละ

30. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ช้า เร็ว แล้วแต่สถานการณ์ครับ

ปกติ ไม่เกิน 120 ถนนเมืองไทย

ขับเร็ว Ball Joint พังไว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้