ตอบด้วยอยากวางเครื่องไหม่

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย aoa, 27 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aoa

aoa New Member Member

4
    0
    0
    ตอนนี้ผมใช้รถ นีออน อยู่แต่อยากจะวางเครื่องใหม่
    ใครมีคำแนะนำดีๆๆบางครับ
    แล้วอู่ที่รับวางเครื่องดีๆๆมีอยู่แถวไหนบ้างครับ
    เอาในระยองนะครับ
    ขอบคุณมากๆๆครับ:cry:

2. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    นีออนวางเครื่องอะไรดี

อยู่ที่มีงบเท่าไร มีเทอร์โบ หรือไม่มี เอาไปวิ่งแบบไหน

งบน้อยหน่อยก็ (เครื่องไม่เกิน 1600) 4A G16 วาล์ว ,4A G20 วาล์ว , 4E FTE เทอร์โบ ,4Aซุป
    งบกลาง ๆ (เครื่อง2000 ไม่โบ) ก็มี 3S GE , 2ZZ , 4G 93 , 4G63 , SR 20 DE
    งบมากหน่อย (สุด ๆ ไปเลย มีโบ ) ก็มี 3S GTE , 4G93 , 4G63 , SR 20DET
    แต๋ถ้าไม่อยากมีเทอร์โบ (งบมากหน่อย) ก็ 3S GE VVT-i , K20A
    หรือไม่ก็สั่งเครื่อง 2.4 เทอร์โบ ของนีออน อเมริกา มาก็ได้...

ส่วนเครื่องเดิมวิ่งสุด ๆ ได้เท่าไร ส่วนตัวสุด ๆ อยู่ที่ประมาณ 200 นิด ๆ
    ส่วนใหญ่น่าจะเกิน170 ได้ (200ก็หลายคันนะ)

ปล......แต่จริง ๆ แล้วก็อย่าไปขับให้มันเร็วมากเลยมันอันตราย จริง ๆ มันเปลืองน้ำมันอ่ะอิอิ

3. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    เลือกอู่ดีๆ ตั้งเซนเตอร์ให้ดีๆ คุมงานตลอด ก็โอเคแล้วคับ อย่าปล่อยให้ช่างเอาไปยำโดยไม่ผ่านสายตาเราเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้