อยากจะเปลี่ยนเครื่อง ขอความคิดเห็นด้วยครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Eddy_Salaya, 5 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Eddy_Salaya

Eddy_Salaya New Member Member

2
    0
    0
    ตอนนี้ไม่ไหวแล้วครับ ขับแล้วไม่สบายใจไม่รู้จะดับเมื่อไหร รถกระตุกทีใจแป้วเลยครับ เลยอยากเปลี่ยนเครื่องใหม่ น่าจะดีขึ้น ที่ดูไว้เป็น 3sge หรือ sr20 หรือ 3000cc 1mfe ไม่รู้จะยัดลงหรือปล่าว หรือ 2zz vvti แต่สองตัวหลังแว้วๆ ว่า จบเหยียบแสน...มีความรู้น้อยครับ ..ขอคำแนะนำด้วยครับ...รักนีออนครับ

2. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    พี่รองไปดูที่นี่อะครับ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=287833

3. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    แล้วดับบ่อยมั้ย ดับเวลาไหน อธิบายหน่อย เผื่อหาทางแก้ไขได้

4. Eddy_Salaya

Eddy_Salaya New Member Member

2
    0
    0
    คือว่าสตาร์ทก็ปกติแต่พอขับไปประมาณ 30 นาทีก็ดับเฉยเลย
    สตาร์ทก็ไม่ติด ต้องทิ้งไว้ซักพัก(ใหญ่ๆ)ก็ติดปกติแล้วขับไปก็เป็นอีก ประมาณนี้ครับ

5. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    ลองเช็คระบบสายไฟดูรึยัง น่าจะมีอะไรช๊อต แนะนำให้ไป wire สายไฟใหม่ ดูก่อนนะ

6. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    กล่องใกล้จะไปล่ะ....

7. aoa

aoa New Member Member

4
    0
    0
    ของผมก้อเหมือนกันดับบ่อยมากไปไห้ช้างที่ศูนย์เขาว่าระบบไฟมีปัญหาเปลียนสายไฟไหม่ใช้ได้เลยพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้