ถามเรื่องยางครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย natthorn, 12 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natthorn

natthorn New Member Member

51
    0
    0
    แก้มยาวปริ ตามรูปอะคับ
    มันซ่อมได้ป่าวครับ หรือยังใช่งานได้ป่ะคับ มันยังไม่รั่วไม่ซึม เพราะดอกยางยังเต็มอยุ่เลยครับไม่ได้ไปขุดอะรัยมาเลยเป็นด้านใน
    เป็นที่การขับขี่ของผมหรือเป็นเพราะยางคุณภาพไม่ดีอะคับ
    ใช้ Yogohama A drive R1 [​IMG]ชอบตรงที่รู้สึกว่ายางใช้แล้วไม่กินซ้ายกินขวาดี แต่รู้สึกดอกมันหมดเร็วจัง ใช้มาสี่หมื่นโลเอง หมดละ
    ดันมาเจอเรื่องแก้มปริอีก
    ส่งสัยต้องเปลี่ยนใหม่ แนะนำยางด้วยคับยี่ห้อไหนรุ่นไหนแจ๋ม
    ขอบคุณครับ

2. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    เปลี่ยนดีกว่าครับ

3. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    อันตรายครับ อย่าเสี่ยง อย่าซ่อม ซื้อใหม่เหอะ

4. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    สัมผัสแรกกับพื้นถนน คงไม่คุ้มกับชีวิตเรา ...

5. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    เปลี่ยนดีกว่าครับอย่าเสียดายเลยเกิดอะไรขึ้นมาไม่คุ้มกันครับ ;););)

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เรื่องยางๆอันตรายครับ ผมว่าเปลี่ยนดีกว่าคับ

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ส่วนที่สำคัญมันคือผ้าใบที่อยู่ถัดไป ถามว่ายังใช้ได้มั๊ยมันก็ยังใช้ได้ครับ
    เพราะยางที่ปริ มันเป็นแค่ผิวนอก มันยังไม่รั่วไม่ซึม ก็ยังไม่เสีย แต่ผมมองเห็นยางบวมเป็นลูกคลื่น
    ยางเส้นนี้น่าจะเกิน 2 ปีแล้วใช่หรือเปล่าครับ
    ถ้าขับจ่ายตลาด ก็พอใช้ได้ครับ วิ่งทางไกลอย่าดีกว่า
    ถ้าชอบ Yogohama ก็เอา Yogohama S drive ก็ได้ครับ Sport สวย

8. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เปลียนเถอะ ครับ ชีวิตเราสำคัญกว่า

9. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    เปลี่ยนดีกว่าครับ เหมือนยางจะบวมด้วย

10. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    เปลี่ยนดีกว่าครับ ที่สำคัญคุณใช้มาสี่หมื่นกิโลเมตรแล้ว มันถึงวาระของมันแล้วครับ
    ดูจากรูปเห็นเหมือนกันว่ายางเหมือนเป็นคลื่นแล้วครับ

11. natthorn

natthorn New Member Member

51
    0
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นคับ
    รถโหลดเตี้ยสองนิ้วอะคับมันคงกินยางด้านในแล้วก็บวกกันชอบ ดิฟยูเทริน อิอิ
    ก็คงต้องเปลี่ยนอะคับ กัวๆอยุ่เหมือนกัน

12. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ดอกยางไม่หมดไม่มีเปลี่ยน

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:16:12 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:15:35 ----------

ดอกยางไม่หมดไม่มีเปลี่ยนครับ

13. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ตอนเปลี่ยาง อย่าลืมเปลี่ยนยี่ห้อด้วยนะครับ

14. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ตอนแรกผมก็ใช้ ยางรุ่นเดียวกับคุณ natthorn นั่นแหละคับ อาการเป็นเหมือนคุณเลย
    ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ Michelin Pilot sport 3 อยู่คับ

15. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    บวมฉึงเลย

16. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    จะใช้ต่ออีกเหรอ

17. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เปลี่ยนยางเถอะครับมันอันตรายมากๆครับ ผมแนะนำยี่ห้อ DUNLOP รุ่น LM702 ก็ได้ DZ101 ก็ดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้