เงียบมาก

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย อสูรกายจรวดติดปีก..เบียร์, 4 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ทำไมคลับเรา เงียบอย่างนี้ น้อ..............55555

1. Nesty

Nesty New Member Member

99
    0
    0
    เงียบจิงๆ ครับ

2. ใช่เลยยย น้องเนสสสส

3. sky&ska

sky&ska New Member Member

101
    0
    0
    z z z z z z z z z z z z z z เงียบจริงๆวันใหนว่างๆนอกรอบกันหน่อยปะครับพี่เบียร์

4. จัดไปครับ คุณอั้มมมมม

5. makubexu

makubexu New Member Member

60
    0
    0
    เขาหน้าหนาวเเล้วเราหน้าจะมีอะไรทำในคลับดีครับ
    มันจะได้ไม่เงียบเหงากันดี

6. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    ไกล้แล้ว ครับ ผม ว่าจะนัดคุยกันสิ้นเดือนนี้ครับ....เตรียมตัวกันไว้ก็ดี

7. ton r30

ton r30 New Member Member

157
    0
    0
    เดียวดูวันกับพี่ชัยแล้วโทรบอก เพื่อนหล่อ

8. คุณ ทองหล่อ กระผมนับหนุน ให้พี่ท่านนัดจัดเลยยย แบบจอดรวมกันเย๊อะ เอาอะไรมาย่างกิน+เบียร์เย็นๆ +เคล้า นารี ........เอิ๊กเอิ๊กๆๆๆ 5555555555555555555 ชอบชอบชอบ

9. รถพังอยู่อู่อ่ะ..แหวนหัก...น้ำทะลักเข้าเสื้อสูบ....ประเก็นก็แตกอ่ะ
    ปล.ตอนนี้กำลังแก้ไขอยู่

10. งานช้างเลย ละคับ พี่ วินนน

11. เครื่องสำรองมีอยู่แล้วที่บ้านครับพี่รอแต่ว่าวันนั้นจะมาเมื่อไรครับ...
    ปล.ผลการทดสอบครับเครื่อง RB 20 DET เทอร์โบบูสต์อยู่ 1 บาร์ หัวฉีดเดิม ประเก็นเดิม ครัช 2 แผ่น กล่องโง่ ๆ 1 ใบเวลาดีสุด 13.7 ครับ ใช้ได้อยู่ 3 ปี เดี้ยง ๆครับ รอคราวนี้มีเปลี่ยนของบางอย่างเพิ่มความเหนียวครับ

12. จัดให้ไวเลยยย วินนน 55555

13. สภาพล่าสุดเพื่อนโทร.มาบอกว่าสายไฟรื้อออกหมดแล้ว ท่อทางเดินต่างออกแล้ว ท่อไอเสียปลดแล้ว เหลือแต่ปลดเกียร์ลงก็บยกเครื่องออกได้เลยครับ

[​IMG][/url][/IMG]

14. รถอยู่แถวไหนอ๊ะ....คุ้นคุ้นแฮ๊ะ

15. รถอยู่อู่เพื่อนครับพี่ที่เดิมแถวท้ายบ้าน
    ปล.ใครพอทราบบ้างว่าน๊อตฝาสูบเค้าขันกันกี่ปอร์น พอดีผมจะเปลี่ยนประเก็นอ่ะ

16. เดี๋ยวหาให้ ลืมแย้วววว นานจัด 55555

17. makubexu

60
    0
    0
    90สิบครับท่าเป็นประเก็นเหล็กเเถมเเป๊บเเม่แรงอัดตรึงมือครับ....เอาไปใช้ก็ได้นะครับเเต่ผมทำอยู่ประจำ

18. โอเค..ครับน้องมีน้องยืนยันมาอีกคนพอดีเพื่อนมันก็พูดว่ารู้สึกจะ 90 เหมือนกันแต่ไม่ค่อยอยากจะเชื่อมัน 555

19. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    เสร็จทันบางแสนเปล่าพี่
    รถผมเสร็จแล้วว
    คันส้มนะ อิอิ
    ลูกแตกง่ะ แตกใต้แหวน แหวนไม่หัก เหอๆๆ

20. ยังไม่มีอะไรคืบหน้าเลย...เพื่อนยังไม่ว่างแต่คันส้มเสร็จแล้วก็เอาไปดริฟเลยเติ๊ด
    ปล.วันไหนไปสาย 2 โทร.มาหน่อยจะเอารถไปวิ่งด้วยขำ ขำ

21. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    ได้เลยพี่ อิอิอิอิ
    แต่คันส้ม ลูกไปอีกแล้วมั้งเนี่ย T-T

22. sky&ska

sky&ska New Member Member

101
    0
    0
    ปรกติอัด90ถึง100 อะครับแต่เราว่า90ก็พอ...............ปล.เมื่อใหร่จะมีนอกรอบให้หายคิดถึงกันอะครับถ้ามีปิ้งย่าง เรามีเตาใครมีถ่าน คนจุดไฟ เนื้อสัต เอามาเเจมได้ครับ อิอิอิอิ

23. ตอนนี้เครื่องออกมากองข้างนอกแล้ว....กำลังอยู่ในช่วงยำของสลับกันอยู่ครับรอช่างมันว่างแล้ววางกับไปใหม่...แต่ถ้าช้าเดี๋ยวหาวันว่าง ๆ เค้าไปทำเองแม่งเลย 555

24. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    โอว แรงๆๆๆ

25. และแล้วสรุปผมก็ต้องเข้าไปทำเองครับเมื่อวานซีนนี้เอง เอาเครื่องลงไปเรียบร้อยแล้วเพิ่งเคยทำครั้งแรกครับกับการวางเครื่องเซฟโดยใช้ชุดสายไฟสกาย พบปัญหาหลายอย่างครับที่ต้องยำกันถึงจะใช้ได้ ไว้เดี๋ยวว่าง ๆ พรุ่งนี้จะมาเล่าให้ฟังแบบว่ายังไม่ได้ถ่ายรูปพวกนั้นมา

เอาวันนี้ก่อนเครื่องลงไปในรถแล้วเจอปัญหาครับ เทอร์โบแม่งติดซุ้มล้อเลยครับใส่ท่ออินเตอร์ชุดเก่าไม่ได้ครับ ลองบิดโข่งก็ใช้ท่ออินเตอร์เดิมไม่ได้สรุปต้องเดินท่อใหม่ ( พอดีเปลี่ยนอะใหล่บางตัวใหม่มาลองใช้ดูว่ามันจะดีกว่าเก่าป่าว ) ต่อด้วยท่อไอเสียก็ต้องตัดทิ้งเหตุเพราะเทอร์โบอีก ในรูปจะเห็นว่ามันบิดเข้าหาหน้าฟลายวิลเลย เดี๋ยววันศุกร์จะส่งรถไปแก้ที่ร้านท่อครับ ส่วนตอนนี้ร๔ส่งไปทำช่วงล่างใหม่อยู่ไม่น่าเกินวัน 2 วันคงเสร็จ

26. และแล้วสรุปผมก็ต้องเข้าไปทำเองครับเมื่อวานซีนนี้เอง เอาเครื่องลงไปเรียบร้อยแล้วเพิ่งเคยทำครั้งแรกครับกับการวางเครื่องเซฟโดยใช้ชุดสายไฟสกาย พบปัญหาหลายอย่างครับที่ต้องยำกันถึงจะใช้ได้ ไว้เดี๋ยวว่าง ๆ พรุ่งนี้จะมาเล่าให้ฟังแบบว่ายังไม่ได้ถ่ายรูปพวกนั้นมา

เอาวันนี้ก่อนเครื่องลงไปในรถแล้วเจอปัญหาครับ เทอร์โบแม่งติดซุ้มล้อเลยครับใส่ท่ออินเตอร์ชุดเก่าไม่ได้ครับ ลองบิดโข่งก็ใช้ท่ออินเตอร์เดิมไม่ได้สรุปต้องเดินท่อใหม่ ( พอดีเปลี่ยนอะใหล่บางตัวใหม่มาลองใช้ดูว่ามันจะดีกว่าเก่าป่าว ) ต่อด้วยท่อไอเสียก็ต้องตัดทิ้งเหตุเพราะเทอร์โบอีก ในรูปจะเห็นว่ามันบิดเข้าหาหน้าฟลายวิลเลย เดี๋ยววันศุกร์จะส่งรถไปแก้ที่ร้านท่อครับ ส่วนตอนนี้ร๔ส่งไปทำช่วงล่างใหม่อยู่ไม่น่าเกินวัน 2 วันคงเสร็จ

27. makubexu

60
    0
    0
    สวยดีครับหน้าจะเเรงใสเขา hks ด้วยหน้าจะมาไวเทอร์โบไรครับพี่

28. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    ของแรงอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้