ฟิล์ม รถคว่ำคับ "ฟีม รัฐภาคย์"นักแข่งชื่อดังจยย.คว่ำ เพื่อนดับ1

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย boy2L, 6 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    ขอให้ปลอดภัยนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
    http://tnews.teenee.com/crime/59353.html
    พ.ต.ต.สุรวัจน์ สุวัฒน์มนตรี พนักงานสอบสวน (สบ2) สถานีตำรวจภูธรเมืองชลบุรี

รับแจ้งอุบัติเหตุบริเวณสะพานใหม่ตอนที่ 2 ถนนเลียบชายทะเลบางทราย ต.บางทราย อ.เมือง จ.ชลบุรี เมื่อเวลา 03.40 น. วันที่ 6 ธ.ค. ที่ผ่านมา จึงรุดไปตรวจสอบ เมื่อไปถึงที่เกิดเหตุพบจักรยานยนต์ยามาฮ่า มีโอ สีขาว หมายเลขทะเบียน จกน - 108 ชลบุรี สภาพพังเสียหาย และพบนายธรรมวิทย์ บุญรวยเจริญ อายุ 23 ปี นอนเสียชีวิตอยู่ นอกจากนี้ ยังพบนายรัฐภาคย์ วิไลโรจน์ หรือฟีม อายุ 22 ปี นักแข่งจักรยานยนต์ชื่อดัง นอนหมดสติ ตามร่างกายมีบาดแผลถลอก ฟกช้ำ เจ้าหน้าที่กู้ภัยนำตัวส่งโรงพยาบาลชลบุรี แพทย์ต้องใช้เครื่องช่วยหายใจ ส่วนสาเหตุของอุบัติเหตุต้องรอการสอบถามพยานและผู้บาดเจ็บที่ขณะนี้ยังไม่สามารถให้การได้

สำหรับ ฟีม รัฐภาคย์ เข้าสู่วงการแข่งจักรยานยนต์ตั้งแต่อายุ 5 ขวบ คว้าแชมป์การแข่งขันจักรยานยนต์โมโตครอส 50 ซีซี รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี มาเป็นรางวัลแรกในชีวิต

จากนั้นก็คว้าแชมป์ประเทศไทยมาครองได้มากมาย โดยก่อนหน้านี้ นายรัฐภาคย์ เพิ่งสูญเสียนายคริสมาส วิไลโรจน์ บิดา ยอดนักบิดชื่อก้องโลกชาวไทย ไปเมื่อวันที่ 2 ธันวาคมที่ผ่านมา จากโรคมะเร็ง ด้วยวัยเพียง 48 ปี

2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ขอให้ไม่เป็นไรนะครับ

3. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    อย่าได้เป็นอะไรเลยนะ กำลังมีอนาคตที่ดีเลย

4. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    เป็นกำลังใจให้ครับ

5. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    เป็นกำลังใจให้ ฟิม และ ครอบครัวด้วยครับ ขอให้ปลอดภัยครับ

6. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    หายไวๆนะครับ

7. tiger_jz

tiger_jz New Member Member

30
    2
    0
    เป็นห่วงจัง

8. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ขอให้ฟิล์ม ไม่เป็นไรนะครับ

9. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอให้หายไวๆนะครับ

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เอาใจช่วยนะครับ ผมติดตามดูมาตลอดครับขอให้หายไวๆ

11. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    เอาใจช่วยให้หายไวๆนะคับ

12. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    เอาใจช่วยคับ ขอให้หายไวๆคับ

13. เฮ้อ....เคราะห์ซ้ำ กรรมซัด.. ขออย่าให้เป็นอะไรเลยนะครับ...อนาคตกำลังดีเลย...

ปล.ช่วงนี้คนในวงการเป็นอะไรกันเนี้ย...งงงง

14. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอให้หายไวๆ

15. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ซวยจริงๆ พ่อก็เพิ่งเสียด้วย

16. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ขอให้รักษาตัวหายโดยไวด้วยดี
    และให้มีกำลังใจทำเพื่อชื่อเสียงคนไทยด้วยครับ

17. ultar

ultar New Member Member

60
    4
    0
    หายไวๆ นะครับ

สู้ๆ

18. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    อ่าววว ซวยอีก หายไวๆนะครับ เป็นกำลังใจให้เสมอ

19. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ข่าวล่าสุดเห็นว่าปลอดภัยแล้วครับ ไม่มีเจ็บหนัก หรือกระดูกหัก

หมอรอสังเกตุอาการต่อ 24 ชม.

20. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ขอให้หายไวๆ ครับ

21. ZajuicE

ZajuicE New Member Member

90
    0
    0
    รักษาตัวแล้วกลับมาสร้างชื่อให้ประเทศต่อไปคับ

22. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    ตีสามกว่า ๆ ที่ผ่านมานี่เอง .. เส้นเลียบชายทะเล บางทราย ชลบุรี

ผมก็กำลังเดินทางกลับจากคลอง 5 กลับบ้านที่ชลฯเหมือนกัน แต่วิ่งมอเตอร์เวย์เข้าชลฯที่เส้นสุขุมวิท ไม่ได้เลี้ยวขวา

มาเลียบชายทะเล ... รักษาตัว รักษาใจให้ดีครับ น้องฟิล์ม .. บางแสนไบค์วี๊คยังเจอกันอยู่เลย

23. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขอให้หายไวๆ และขอให้ครอบครัวผ่านพ้นเหตุการณ์ร้ายๆไปได้ด้วยดีครับ

24. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เจอแต่เรื่องร้ายๆ สู้ๆ ขอให้ปลอดภัยนะครับ

25. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ลิงน้อย No.14 ขอให้เรื่องร้ายๆ ผ่านพ้นไปในปีนี้ครับ

เห็นภาพข่าว ตาบวมปิดเลย กลับมาแข็งแรง ไวๆนะครับ

26. TheKop100%

TheKop100% New Member Member

102
    1
    0
    หายไวๆนะ ครับ กลับมาสร้างชื่อเสียงให้ประเทศต่อ

27. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    ขอให้หายดีเป็นปกติเร็วๆนะครับ

28. RINDA_MAN

RINDA_MAN New Member Member

125
    2
    0
    ขอให้หายไวๆ เป็นกำลังใจให้นะครับ

29. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ขอให้หายไวๆ ฟื้นตัวไวๆครับ

30. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ดูข่าวข้น ช่อง 9 เมื่อกี้นี้

เห็นเพื่อนอีกคนที่ไปด้วย บอกว่า

เห็นผู้หญิงใส่ชุดขาว วิ่งตัดหน้า แล้วก็หายไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้