อยากเปลี่ยนโช๊ครถ NV Van มีใครทราบทีหาซื้ออะไหล่บ้างมั้ยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย mr_boat, 29 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mr_boat

mr_boat Guest

0
    0
    0
    อยากเปลี่ยนโช๊ครถ NV Van มีใครทราบทีหาซื้ออะไหล่บ้างมั้ยครับ

อยากทราบแหล่งที่ซื้อน่ะครับ และถ้าได้ราคาด้วยก็จะดีมากเลย

อ้อ แล้วโช๊คนี่มันมีขนาดของมันเป็นมาตรฐานเลยหรือเปล่าครับ ต้องมีชื่อรุ่นหรืออะไรเหล่านี้ด้วยหรือเปล่า

คือกลัวไปซื้อแล้วไม่ตรงรุ่นแล้วมันจะใส่ไม่ได้น่ะครับ ถามมากนิดนึงนะครับ มือใหม่ แหะ แหะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อธิบายให้ครับ
    * โช๊ค คายาบ้าใหม่นะครับ ซื้อตามร้านอะไหล่ทั่วไปได้ครับ ราคาคู่ละ ไม่เกิน 5,500 บ. มาแต่ตัวโช๊คนะครับ สริงกับเบ้าโช๊คบนต้องเอาของเดิมใส่
    ถ้าอยากเปลี่ยนเบ้าโช๊คบน ของแท้ 0 ราคาข้างละ 1380 บ. ประมาณนะครับ ด้านในจะมีแกนรองพลาสติกเล็ก ๆ อีกตัวละ 500 กว่าบาท
    * ส่วนของเทียบเท่า ของ ยี่ห้อ 555 ราคาอันละ 550 บ. นะครับ
    * ถ้าอยากได้ของมือ 2 นะครับ จะตกคู่ละ 2000 บ. ครับอันนี้มายกชุดจับใส่ได้เลย จะมี 2 แบบครับ แบบน้ำมัน กับแก๊สกึ่งน้ำมัน
    * แบบคายาบ้าใหม่จะมีแต่เแก๊สกึ่งน้ำมันครับ
    * ถ้าอยากประหยัดหน่อยก็นำโช๊คเดิมไปอัดน้ำมันใหม่ ราคาไม่น่าเกิน 1500 บ ต่อ 1 คู่ครับ ( ส่วนมากไม่ค่อยทน แต่น่าจะใช้ได้อีกซัก 1 ปี )
    ส่วนโช๊คหลังของคายาบ้าเช่นกัน ครับ ของใหม่ จะอยู่คู่ละ ไม่เกิน 1700 บ. นะครับ ไปแถววรจักรจะถูกลงไปอีกครับ
    ของเชียงกงจะตกคู่ละ 1000 บ ( ผมแนะนำเพิ่มอีกนิดได้ของใหม่เลย )
    ผมยังสงสัยอยู่ว่าโช๊คหลังแวน กับ กระบะ มันใส่กันได้นะ แต่เวลาซื้อของในตารางของคายาบ้านะครับ มันแจ้งคนละรหัสไม่ตรงกัน ราคาต่างกัน 100 บ. เลยงง
    แต่ถ้าของเชียงกงส่วนใหญ่จะมีแต่ของแวนนะครับ แต่ใส่ด้วยกันได้แน่ครับ
    ในส่วนของสปริงหลัง ของใหม่เบิก 0 จะอยู่ข้างละ 3000 บ. แพงเกิน
    ของเชียงกงจะอยู่คู่ละ 800 บ.
    ส่วนใหญ่คู่หลัง จะเทียบเอาก็ได้ครับ
    หวังว่าเป็นประโยชน์นะครับ ลองเลือกทางเลือกดูครับ
    ยินดีที่ขับ NV ครับ

.

3. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    ข้อมูลดีจังเลยคุณเบิ้ม ขอบคุณมากมาย กำลังคิดจะหาคู่หน้ามาเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน

ถามเรื่องสปริงอีกนิสนึง ถ้าเราเอาของรถรุ่นอื่นมาใส่นี่ ใส่ของอะไรได้บ้างครับ

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    คู่หลังนะเทียบเอานะครับ บางทีมันกองๆมาอ่ะ ไม่ทราบรุ่นครับ

5. The Kop3101

The Kop3101 New Member Member

52
    0
    0
    แวะมาเก็บข้อมูลคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้