B11 อยากเปลี่ยนเปนกรองเปลือย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nooky_B11, 3 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    ขอรบกวนพี่ๆด้วยค้าบ คืออยากทราบว่า กรองเปลือยมันกรองฝุ่นได้ขนาดไหนอ่ะค้าบ ผมได้เปนกรองเลสมา อยกทราบว่ากรองเลสกะกรองผ้า แบบไหนดีกว่ากัน คือกลัวเครื่องพังอ่ะค้าบ มียี่ห้อไหน แบบใด แนะนำผมทีค้าบ

ขอบคุณค้าบ

2. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    อืมครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกันอะครับ เคยได้ยินมาว่ากรองเปลือยมันก็มีทั้งข้อดีแล้วก็ข้อเสีย แต่ไม่รู้ว่ามันมีดีมีเสียตรงไหนอะครับ...

3. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ผมก็ใช้กรองเปลือยอยู่ครับ
    กรองเลสมันร้อนนะครับ
    ข้อดีข้อเสียมันก็มีครับ ขึ้นอยู่กับการติดตั้งด้วย ติดตั้งจุดใดไม่ให้อากาศร้อนเข้า ฝุ่นเข้าน้อย น้ำเข้าน้อย
    ถ้าจูนดีก็ดีครับ แต่ถ้าจูนไม่ดีก็ไม่วิ่งเลยนะครับ อากาศ+น้ำมันต้องตั้งใหม่ด้วยนะครับ

4. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ผมก็ใช้กรองเปลือยอยู่ครับ
    กรองเลสมันร้อนนะครับ
    ข้อดีข้อเสียมันก็มีครับ ขึ้นอยู่กับการติดตั้งด้วย ติดตั้งจุดใดไม่ให้อากาศร้อนเข้า ฝุ่นเข้าน้อย น้ำเข้าน้อย
    ถ้าจูนดีก็ดีครับ แต่ถ้าจูนไม่ดีก็ไม่วิ่งเลยนะครับ อากาศ+น้ำมันต้องตั้งใหม่ด้วยนะครับ

5. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    อ่อค้าบ ผมก็ทำกล่องครอบกรองเปลือยอีกทีนึง แต่มันไม่ค่อยสวยซักเท่าไหร่

6. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    หาจุดที่วางได้ทำกล่องใหม่เลย ครับ

7. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ผมใช้แบบนี้คับ อิอิ

แต่มัน ต้อง ไล่นมหนู กะ ตั้งไฟใหม่นะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้