คันนี้ s40 ผลิตระหว่างปี63-65ใช่ใหมครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย กรกช แก้วดำ, 5 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กรกช แก้วดำ

กรกช แก้วดำ New Member Member

6
    0
    0
    [​IMG] ผมได้รถมาตอนต้นเดือน พ.ย.53 ราคา25000 ขอซื้อต่อจากลุงแถวบ้าน มือ2จริงๆ รถแกใช้มามือเดียว ตื้ออยู่เกือบ2ปี แกจึงยอมขายให้ เบาะฝั่งคนขับปรับไฟฟ้า ของเดิมเกิอบครบขาดแต่ พวงมาลัย เครื่องเปลี่ยนเป็น sd23 รถยังใช้งานอยู่ทุกวัน อยากให้ช่วยแนะนำแหล่งหาอะไหล่และของแต่งให้หน่อยครับ ผมอยู่จ.ตรังครับ เพิ่งจะลงรูปได้ครับ วันหลังจะถ่ายรายละเอียดต่างๆ ลงเพิ่มครับ ขอรบกวนท่านที่มีข้อมูลด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ธันวาคม 2010
  2. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
  3. กรกช แก้วดำ

6
    0
    0

4. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    สวยเดิมดีครับ รุ่นนี้เป็น S40 ถูกต้องแล้ว
    อะไหล่ตัวถัง คงต้องพึ่งบริการสุสานรถแล้วล่ะครับ

5. กรกช แก้วดำ

6
    0
    0
    เขาว่ารถรุ่นนี้นำเข้ามาน้อย และค่อนข้างหายากจริงใหมครับ

6. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    จริงคับ

7. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    จริง ด้วยอีกเสียง

8. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    รุ่นนี้ชาวบ้านเรียกกันว่า โตโยเป็ด ในอดีตหลายปีแล้วที่จังหวัดเมืองชาละวันมีใช้กันมากเป็นรถแท๊กซี่ป้ายดำ แต่ปัจจุบันไม่รู้ว่าเปลี่ยนไปใช้
    รุ่นอื่น ๆ หรือเปล่า สุสานรถเก่าคงมี ณ จังหวัดพิจิตร ลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้