หาร้านจูนแก๊ส

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pattago, 7 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pattago

pattago New Member Member

78
    0
    0
    ผมใช้ GA15 ฝาดำครับ (เพิ่งใช้ประมาณเดือนกว่า ก่อนหน้านี้ใช้เครื่องคาร์บู)

แก๊สเป็นระบบดูดคับ มีปัญหาคือ จูนแก๊สไม่ลงตัวซะที

ถ้าวิ่งน้ำมัน เหยียบ 120 สบายๆ แต่ถ้าใช้แก๊ส ตอนนี้ เหยียบซะเหนื่อยได้แค่ 100 เดียว

ออกตัวก็ไม่ค่อยดีเหมือนน้ำมัน

เคยลองเปลี่ยน air flow ดูแล้ว ก็ไม่ดีขึ้นคับ

เปลี่ยนร้านจูนมา 3 ร้านแล้ว ก็เหมือนเดิม

ใครที่ใช้เครื่องรุ่นเดียวกะผม แล้วจูนที่ร้านไหน ช่วยแนะนำทีครับ
    ผมอยู่แถวรังสิตคับ แต่ถ้าจะให้ไปทำใน กทม. ก็ยินดีไปได้ครับ อยากให้ลงตัวซะที

รบกวนหน่อยนะคับพี่ๆทุกท่าน

2. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    มิกเซอร์ขนาดอะไรครับ หา 37 มาใส่นะแล้วจูนใหม่น่าจะดีกว่าเดิมเยอะ

3. pattago

78
    0
    0
    พรุ่งนี้จะลองกลับไปที่ร้าน ที่ผมไปติดกรองเปลือย และย้ายมิกซ์ ให้เขาลองใส่ 37 ดูคับ

ขอบคุณนะคับ

4. pattago

78
    0
    0
    พรุ่งนี้จะลองกลับไปที่ร้าน ที่ผมไปติดกรองเปลือย และย้ายมิกซ์ ให้เขาลองใส่ 37 ดูคับ

ขอบคุณนะคับ

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  6. pattago

78
    0
    0
    หม้อต้มของอาไร ผมลืมยี่ห้อน่ะคับ จำได้ว่า เป็นของอิตาลี

วันนี้ผมเอารถไปให้ร้าน ศักด์คาร์แก๊ส ที่ปทุม จูนให้ (ร้านนี้เป็นร้านที่ ติดกรองเปลือย-ย้ายมิกซ์ ให้ผม)

เฮียเขาก็ทดลองขับ และให้ผมนั่งไปกะเขา ผลก็คือ ดีขึ้นคับ ดีขึ้นพอสมควรเลย

ผมขับได้ 110 กม./ชม. แบบเหลือๆ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านคับ จะลองใช้ดูอีก สองสามวัน ว่ามันคงที่รึป่าว

7. pattago

78
    0
    0
    หม้อต้มของอาไร ผมลืมยี่ห้อน่ะคับ จำได้ว่า เป็นของอิตาลี

วันนี้ผมเอารถไปให้ร้าน ศักด์คาร์แก๊ส ที่ปทุม จูนให้ (ร้านนี้เป็นร้านที่ ติดกรองเปลือย-ย้ายมิกซ์ ให้ผม)

เฮียเขาก็ทดลองขับ และให้ผมนั่งไปกะเขา ผลก็คือ ดีขึ้นคับ ดีขึ้นพอสมควรเลย

ผมขับได้ 110 กม./ชม. แบบเหลือๆ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านคับ จะลองใช้ดูอีก สองสามวัน ว่ามันคงที่รึป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้