รบกวนขอคำแนะนำเรื่องยกเครื่องใหม่ด้วยครับ ว่าใช้เครื่องอะไร ดี

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย jeab_zong, 3 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeab_zong

jeab_zong New Member Member

53
    0
    0
    ผมขอคำแนะนำจากทุกๆท่านด้วยครับ เนื่องจากว่าตอนนี้ น้อง ออน ผม มีปัญหาเรื่องชุดเกีรย์ ต้องเปลี่ยนใหม่ทั้ง ลูก ก็รวมๆแล้ว ก็ 2หมื่นกว่า แต่ถ้าเปลี่ยน เครื่องใหม่ยกทั้งชุด 4หมื่น กว่า ผมควรทำแย่งไรดีครับ เพราะตอนนี้ เครื่องเก่าที่เป้นของเดิมปัญหาเยอะ ซ่อมไม่จบสักทีครับ ถ้าจะยกเครื่องใหม่ ต้องใช้เครื่อง อะไรดี ครับ ทางอู่แนะนำว่า เป็นคเรื่อง Toyota 3SFE 1800CC ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

คุณเป้ คุณเติ้ล แนะนำด้วยครับ

ขอบคุรครับ
    สอง เชียงใหม่

:cry:

2. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    ตระกูล a จะดีกว่าคับ เซนเตอร์ไม่เพี้ยนมาก ซีซี อาจน้อยกว่าแต่ปัญตามมาภายหลังไม่มี ( ถ้าวางเก่ง วายริ่งไฟดี) 3s เป็นเครื่อง 2000 คับ แนะนำคือ 7a แบบคอยจุดระเบิด1800 กำลังพอได้ ไม่จุกจิก ส่วนเรื่องขั้นตอนการวางก็โทรถามได้คับ

3. jeab_zong

jeab_zong New Member Member

53
    0
    0
    ขอบคุร ครับ คุณ เติล้ ผมพอจะขอรายละเอียด เครื่อง ได้ไหม ครับ เครื่อง 7A คือเครื่อง ของอะไร ครับ แล้ว พอจะทราบราคาไหมครับ
    แล้วถ้าวางเครื่องใหม่แล้ว ต้องเดินระบบใหม่หมดเลยทั้งคันไหมครับ

ขอบคุรครับ
    สองเชียงใหม่

4. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    ในบ้านเราจะอยู่ในโตโยต้าไฮทอร์ค 120 แรงม้า ราคาเครื่องสองหมื่นกว่าบาท ระบบไฟเดินแต่ที่เกี่ยวกับเครื่องยนเท่านั้น แต่ต้องมีกล่องแก้สัญญาณเรือนไมล์ กับเซนเซอร์อุณภูมิน้ำของเครื่องเก่า หรือถ้าไม่ใช้สองอย่างนี้ก็หาเรือนไมล์ของโตโยต้ามาใช้ก็ได้คับ
    สงสัยโทรถามได้คับ ผมวางไปหลายคันแล้ว ที่เชียงใหม่ก็มีคันนึงคับผมวาง 7a ให้เหมือนกันใช้ต่างจังหวัดจะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องซ่อม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้