Meeting MR2 ขับรถเล่น เที่ยวอัมพวากัน อาทิตย์ที่ 12 ธันวาคม 2553 (เปลี่ยนจุดนัดพบเป็นปั้มปตท. ฝั่งเด

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 12 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    มาอัพเดตเพิ่มเติมครับ เราจะเปลี่ยนเส้นทางนิดหน่อย จากเดิมขาไปที่จะวิ่งไปทางพระรามสอง ขอเปลี่ยนเส้นทางเป็นวิ่งไปทางบรมราชชนนี ออกศาลายา เข้าอำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรีก่อนแทน เพื่อแวะถ่ายรูปสวยๆ ลงนิตยสารกัน(ขอบคุณคุณหมีสำหรับเรื่องการอำนวยความสะดวกทั้งหมดครับ) และมีการเปลี่ยนแปลงเวลาออกเดินทาง จุดนัดพบ ซึ่งดูได้จากรายละเอียดข้างล่างนี้เลยครับ

ขอเชิญเพื่อนๆ ชาว MR2 ทุกท่าน ร่วมกันขับรถเล่น แบบคาราวาน ออกจากกรุงเทพ ไปเที่ยวตลาดน้ำอัมพวากัน รายละเอียดของงานเป็นดังนี้ครับ

วันอาทิตย์ที่ 12 ธันวาคม 2553
    - 11.30น. นัดเจอกันที่ปั้ม ปตท. ถนนกาณจนาภิเษก ฝั่งเดียวกับสมาคมชาวปักต์ใต้ (ในปั้มมีแม๊คโดนัลด์ เชสเตอร์กิลล์ จะแวะทานข้าวในปั้มน้ำมันระหว่างรอ หรือทานข้าวมาก่อนเลยก็ได้ครับ)
    - 12.05น. ออกจากปั้ม ปตท. กลับรถ แล้ววิ่งออกไปทางถนนบรมราชชนนี มุ่งสู่อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี
    - 13.30น. ถึงจุดนัดพบบริเวณหน้าร้าน Man Shop ของคุณหมี จอดพักรถ กินกาแฟ น้ำเย็น อภินัทนาการโดยร้าน Man shop ประมาณ 10-20 นาที แล้วก็ออกเดินทางไปยังจุดที่พวกเราจะจอดรถร่วมกัน ถ่ายลงหนังสือครับ
    - 15.30น. ออกจากจุดถ่ายรูป วิ่งผ่านเส้นทางสวยๆ สองข้างทางเป็นร่มไม้ธรรมชาติ มุ่งตรงสู่ตลาดน้ำอัมพวา จังหวัดสมุทรสงคราม
    - 16.30น. หรือเร็วกว่านั้น ตามความเร็วที่ขับกัน ถึงตลาดน้ำอัมพวา จังหวัดสมุทรสงครามครับ เดินเล่นชมตลาดน้ำ หรือจะล่องเรือเล่น ซื้อของที่ระลึก ของกินเล่น ถ่ายรูปสวยๆ ตามอัธยาศัยเลยครับ
    - 17.30น. ร่วมรับประทานอาหารเย็นด้วยกันที่อัมพวาครับ พูดคุยเฮฮากับแบบชิลๆ รับประทานอาหารเย็นอร่อยๆ บรรยากาศสบายๆ (ร้านไหนจะแจ้งให้ทราบอีกทีนึงครับ)
    - 19.30น. แยกย้ายกันกลับกรุงเทพครับ

คนที่ไปแล้วตอนนี้มี (18 คัน)
    1. โจ้
    2. พี่หนุ่ม
    3. พี่ที
    4. ชิ้ว
    5. พี่ยอด
    6. จิ๊บ
    7. พี่ณุ
    8. พี่บอย
    9. พี่โอ๊ก
    10. พี่น๊อต
    11. ต้อม
    12. ทัด
    13. กราฟ
    14. โอม
    15. คุณหมี
    16. พี่อาร์ม
    17. คุณก้อง
    18 พี่นก

คนที่รอคอนเฟริม
    1. พี่เอก
    2. พี่ต้น
    3. พี่แปะ
    4. พี่มี่
    5. พี่บิ๊ก
    6. พี่จิม
    7. เชน
    8. คุณหมอปริญญา(ถ้าขับรถมาได้เรียนเชิญคุณหมอนะครับ)
    9. พี่กัล
    10. พี่เอ็ดดี้
    11. คุณกอล์ฟ
    12. พี่นัด

ตกหล่นชื่อใครขออภัยนะครับ ส่วนสมาชิกใหม่ที่ยังไม่เคยมามิตติ้ง มาได้เลย ยินดีต้อนรับครับผม

ทริปนี้ทำมาเพื่อเพื่อนๆ ทุกคนจริงๆ นะครับ อยากให้ชาว MR2 มากันเยอะๆนะครับ ถือเป็นมิตติ้งใหญ่ ส่งท้ายปี 2553 ก็แล้วกัน อัมพวาไม่ไกลจากกรุงเทพมาก เส้นทางโอเคครับ ทางสะดวกขับสบายครับ

ตลาดน้ำอัมพวา ดูรูป http://hilight.kapook.com/view/26940

แก้ไขล่าสุด: 11 ธันวาคม 2010
  2. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    อยากไปด้วยจังงับ
    ขอคอนเฟิร์มใกล้ ๆ อีกที
    ไปเที่ยงเย็นกลับ โอกาสได้ไป สูงลิบ ๆ ^^

แต่อยากสอบถามโจ้สักนิดนะงับว่า
    1ถ้าไปละมันจะมีที่จอดให้เราไหมงับ
    2ปลอดภัยไหมงับ
    3มี95เติมตลอดทางไหมงับ

3. ปริญญา MR2

ปริญญา MR2 New Member Member

50
    0
    0
    ระยะไกล วันจันทร์ต้องทำงานต่อ สงสัยจะไม่ได้ไป

4. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    วันอาทิตย์ น่าจะได้ไป ขอปรึกษา ผบ.ทบ ก่อน

5. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ทัด
    1. ที่จอดมีแน่นอน คอนเซปต์คล้ายๆ กับตอนเมืองโบราณปีที่แล้วเลย
    2. ผมยังไม่เคยไปเหมือนกัน แต่มั่นใจว่าปลอดภัยครับ
    3. คุณเติมไปเต็มถังเลยจากกรุงเทพ ระยะทางจากพระรามสองไปมันประมาณ 60 กม. เองอะ

คุณหมอปริญญาครับ
    ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าว่างไม่ติดอะไรก็เชิญนะครับ อยากให้ไปร่วมสนุกกันใหม่เหมือนตอนคลองห้า

ต้อม
    มาเลย ลูกโซ่ไม่ว่าหรอก ถ้าว่าก็ล่ามโซ่มาเลย 55555555(ลูกโซ่ไม่ได้เข้ามาอ่านนะ อิอิอิ)

เรียนเชิญเพื่อนๆ ทุกคนนะครับ

6. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    ไปครึ่งวันนี่น่าสนใจจริงๆ แต่คงต้องลุ้นตอนใกล้ๆๆๆอีกครั่ง

7. Miashi

Miashi New Member Member

94
    0
    0
    พอดีติดทริปวันศุกร์ ที่ 10 พอดี อยากไปด้วยจัง ไม่รู้จะกลับมาทันไหม

8. pookpui

1,304
    6
    38
    12 คันแล้ววววววว ใครจะไปอีก ลงชื่อเลยครับ อยากให้มากันทั้งคลับเลยครับงาน ถือเป็นมิตติ้งส่งท้ายปีของพวกเราคร้าบบบบ

9. ถ้าจำนวนไม่ต่างกะ ไป ต่างจังหวัด พี่ว่ากลับไปจัดทริป เปิดหลังคา รับลมหนาว ต่างจังหวัด ดีกว่าเน้อ

วันนี้โดน TEIN กับค้ำ carbing หน้า-หลัง ที่ ATP ไปแปดหมื่น แดรกแกลบ ถึงปีหน้าเลยตรู......

10. pookpui

1,304
    6
    38
    สมน้ำหน้า 5555555

จำนวนต่างไม่ต่าง ก็ขึ้นอยู่กับพวกเราทุกๆคนครับพี่ ว่าจะมาไม่มา แต่ที่เปลี่ยนจากต่างจังหวัดค้างคืนเป็นไปแค่อัมพวา ก็เพราะอยากให้ทุกคนในคลับ ได้มีโอกาสร่วมสนุกกับทริปพวกเราทุกๆ คนครับ ดังนั้นรอบนี้อยากให้มาเยอะๆ จริงๆ ครับ เพราะถือว่าเป็นแกรนมิตติ้งของพวกเรา ที่จะจัดช่วงปลายปี ปีละครั้ง(ครั้งที่แล้วก็เมืองโบราณอะ)

11. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    จัดไป

12. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    ไปไม่ได้ ลูกเล็กจ้า

13. kaltech

141
    1
    0
    [QUOTEนร=บุคคลทั่วไป;11661492]ถ้าจำนวนไม่ต่างกะ ไป ต่างจังหวัด พี่ว่ากลับไปจัดทริป เปิดหลังคา รับลมหนาว ต่างจังหวัด ดีกว่าเน้อ

วันนี้โดน TEIN กับค้ำ carbing หน้า-หลัง ที่ ATP ไปแปดหมื่น แดรกแกลบ ถึงปีหน้าเลยตรู......[/QUOTE]

ได้ tein รุ่นไหนมาครับ

14. Super Street ครับพี่กัล เค้าเหลืออยู่ชุดสุดท้าย

Flex ไม่มีปัญญาครับ เค้าบอกประมาณ แปดหมื่น แถมไม่มีของ ต้องสั่งแล้วรอนานด้วยครับ

15. pookpui

1,304
    6
    38
    เจอกันครับกราฟ

หิ้วลูกเมียมาด้วยเลยพี่ อิอิอิ

ไฮโซ

16. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    ผบ.ทบ ผม ไปด้วยแน่นอนครับ

เก้าอี้ข้างๆ เค้านั่งได้คนเดียว ปรับกระดิกนึงก้รู้ววววแว้วว

17. pookpui

1,304
    6
    38
    13 คันแล้วน้า เด๊ยววันนี้จะไล่โทรจิกอีก 5555 มากันเยอะๆนะครับเพื่อนๆ

18. kaltech

141
    1
    0
    วันปิยะฯพาลูกไปหายายแล้วเลยไปขึ้นเขาค้อ กลับมาป่วยเลย อยู่พญาไท สามคืน กลับมาบ้านได้อาทิตย์นึง แม่เค้าเป็นไข้เลือดออกอีก กลับไปเปาโลอีกห้าวัน ค่าหมอสองคนซื้อเครื่องได้ทั้งแพเลยรวมค่าวางด้วย ดีนะที่มีประกัน

19. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    คนที่ 14 โอม ไปได้แต่กลับมาทำงานเหมือนเดิมจ้า 18.00 ต้องถึง สุวรรณภูมิ

ปล. ที่จอดรถผมว่ามีปัญหาแน่ๆ เพราะคนเยอะอาจจะไม่ได้จอดรวม หาที่จอดลำบาก
    แต่จะมีที่จอดรับฝากรถกระจายรอบๆนะ

พี่โจ้ ฝากบอก คนใช้ FD ด้วยนะว่าระวังโดน 3S GE สวนนะ

20. TG Rover

936
    2
    0
    สงสัย พี่ยอดแกโดน Tein ss มา 48000 EDFC 15800 carbing 4 จุด 15000 เบ็ดเสร็จ 8หมื่นแน่ๆอ่ะ
    ต้องเรียก ป๋ายอดแล้ว

อ๋อ ป๋าครับ ข้าน้อยขอถามหน่อยครับว่า te37 off set เท่าไหร่ที่หลบเบรค แบบที่พี่ใส่ แต่ล้อไม่ยื่นครับ
    คือผมอยากหา 16*7.5 +30 มันหลบและไม่ยื่น แต่หาล้อยากมากเพราะมันเลิกผลิตแล้ว
    มีแต่กว้าง 7 นิ้วแต่สงสัยว่า ถ้า16*7 +33 มันจะติดมํ๊ยครับ จะเปลี่ยนเป็น16 แว้ววววว

ขอบคุณครับป๋า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 พฤศจิกายน 2010
  21. อุแหม๋.....วุ้ย เรียกซะเสียหมด ผมยังไม่ถึงวัยขนาดพี่กัลนะ

เรื่องโช้คคำนวนผิดแล้วจ้า SS ผมโดนไปเกือบ 6 หมื่น ค้ำหน้า กับ หลัง ของ carbing อีกเกือบ 2 หมื่น แต่อยากจะบอกว่าใส่ออกมาแล้ว ไม่ได้เกาะอย่างที่คิด ไม่ต่างกะ OHLINS เท่าไหร่เลย ยังห่างกับ civic EG โช้ค Cusco ผมมากๆ แต่โอเคแหละ รูปแบบช่วงล่างมันต่างกัน มันคงเทียบกันไม่ได้ ช่วงรถเราก็สั้นแสนสั้น

ต่อเรื่องล้อ โอมจะใส่เบรคอะไรอ่ะครับ จะใส่ GT4 เหรอ ถ้า offset 33 อาจจะติดนะ ถ้ามองเป็นพวกเบรค sky อย่างเช่น 32 GTR อาจจะพอใส่ได้ แต่ต้องเจียรตัวอักษร nissan ออกแน่ๆ หรืออาจจะต้องเฉือนหน้าคาลิบเปอร์ออกอีกด้วย แต่ถ้าเอาชัวร์นะ ผมว่าใช้จานสองชิ้นดีกว่าเพราะเราเลือก offset ของจานได้ ให้มันหลบไปด้านในหน่อย ตำแหน่งยึดคาลิบเปอร์ก็เลื่อนเข้าไปด้านในด้วย จะได้ไม่ต้องห่วงติดล้อครับ หล่ออีกตะหาก

แล้วถ้าเป็นล้อหน้า 7 off 33 มันมักจะมาคู่กับ หลัง 8 off 38 นะครับ ใส่แล้วจะหุบมากมาย แต่ล้อ 16 วิ่งกระจายครับ confirm !! เคยใส่มาแล้ว

22. TG Rover

936
    2
    0
    พอดีใสเบรค arito ครับ จานของมันเดิม ไม่ได้ทำฮับครับป๋า ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลครับ แต่หาล้อยากมาก ตอนนี้

23. จานเดิมผมว่าเอาไปทำสองชิ้นได้นะ ถ้าเอาเป็นเหล็กไม่แพงนะ แต่ถ้าเอาเนียมก็อาจจะ 7-8 พัน ครับ

24. pookpui

1,304
    6
    38
    จัดไปครับโอม

14 คันแว้วววว มากันเยอะๆ นะคร้าบเพื่อนๆๆๆๆๆ

25. Disaryfaykiya

Disaryfaykiya New Member Member

65
    0
    0
    คิดว่าจะไปลอมกระทงกับแฟนเหมือนกันพอดีเลย แต่จะตามไปเพราะตอนบ่ายมีธุระครับ

26. pookpui

1,304
    6
    38
    ไม่ใช่อาทิตย์นี้นะคร้าบคุณดิสก์ วันอาทิตย์ที่ 12 ธันวาคม ครับ แต่ยังไงก็เชิญไปอัมพวาด้วยนะครับบบบ

27. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    พี่ยอดcarbing เอาก๊อปหน่อยจิ สวยๆงามต้องแบ่งน้องๆ
    โจ้ลอยกระทงมีทริปเปล่าเนี้ย

28. อย่างจิ๊บ ต้อง TRD เบิกใหม่ แล้วววว

มาก๊อป อะไร คาบบ้ง คาบบิ้ง เดี๋ยวไม่เข้ากะเบาะนะ 555

29. Disaryfaykiya

Disaryfaykiya New Member Member

65
    0
    0
    อ้าวซะงั้น 55555555 น่าจะว่าง ไปอีกรอบ แต่ขอเดียวใกล้ค่อยคอนเฟิมนะครับขอโทดด้วย ยังไงเดียวอาทิตย์นี้ไปเซเวร์ให้ก่อนแล้วกัน

30. pookpui

1,304
    6
    38
    ไม่เป็นไรครับ แล้วเจอกันครับ อิอิอิ

มาลอยที่หาดใหญ่มะ ผมอยู่หาดใหญ่มาสามวันแล้วนี่ 5555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้