รบกวนเซียน 1เจ vvti โบ....

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย jean1999, 2 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jean1999

jean1999 New Member Member

3
    0
    0
    รถวิ่งไม่ ออกเลย คัฟทั้ง แก๊ส แระน้ำมัน...
    เกี่ยว กับเซนเซอร์....ตัวไหน รึ ป่าว คัฟ...รึ ว่าเกิดจากอารัยกัน แน่....
    อึดอัดเหลือเกินคัฟ.....รบกวนช่วยที่....

2. JOEPURE

JOEPURE New Member Member

71
    0
    0
    ขอรายระเอียดของอาการ อีกหน่อยสิครับ เพราะ เจโบVV เรื่องเยอะครับ ^^

เกียร์ อะไร ครับ ทำอะไรไปเพิ่มกับเครื่องยน รึป่าว ตอนก่อนและหลังติดแก๊ส เป็นไง

3. jean1999

3
    0
    0
    ออโต้..คัฟ รถพึ่งเปนคัฟ..ไม่ได้ทำรัยเพิ่ม เลยคัฟ..

คอล์ยหัวเทียน เกี่ยวไหมคัฟ.....................มันจะเปน ช่วง เวลาเครื่องร้อนได้ ที่...เวลาเครื่งเย็นๆๆวิ่งปกติคัฟ.....แระมันก้อจะวิ่งไม่ ออกเลย..แก็สเป็นมิ๊กเซอคัฟ.

4. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ถ้าวิ่งน้ำมันอืดด้วยก็ลองดูเกจ์ความร้อนครับ มันแตะ 100 องศาหรือยัง เพราะเครื่องเจไม่ชอบน้ำร้อนครับ แต่อึดถึกมากครับ แต่ถ้ามันร้อนมันก็จะอืดมากเช่นกัน
    คอล์ยหัวเทียนถ้าวิ่งแล้วสะดุดอาจจะใช่ครับ ส่วนใหญ่ตัวร้อนกันทั้งนั้นครับ
    แต่ vvti ถ้าวางมาสายไฟไม่จบก็มีส่วนครับ กล่องมันอ่านร้อนปุ๊ปมันก็เข้า Safe Mode ครับ กันเครื่องพังครับ

5. JOEPURE

71
    0
    0
    เกียร์เปลี่ยน ปกติมั้ยครับ ครบมั้ย เชคน้ำมันเกียร์ รึยัง หรือ น้ำมันเครื่องครับ ลองไล่ดูพวกของง่ายๆก่อน และที่สำคัญ เช็คโค๊ด รึยังครับ ลองเชคโค๊ดดูก่อน

6. jean1999

3
    0
    0
    เปลี่ยน ของเหลว แล้ว คัฟ...เกียร์เปลี่น คัฟ แต่ เปลี่ยไว้มาก 1500 รอบครบ หมด...แระ ก้อวิ่ง อืดเลย ........และมันก้มีสะดุด ด้วย คัฟ...ปั้มติ๊ก เกียว ไหม คัฟ.
    แระเรื่องเซนเซอ ล่ะคัฟ..
    แต่ รถ ผม มันก้อร้อนอยู่ นะคัฟ...แต่ความร้อนขึ้น แค่ ครึ่งเดว เอง
    แระถ้า มัน ร้อน เกินไป ทำงัย ดีคัฟ...........ขอบคุณนะคัฟที่หัย ความคิดเห็น...............

7. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    เกียร์เปลี่ยนที่ 1500 รอบทุกเกียร์มันก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณใช้คันเร่งเท่าไหร่ ถ้าให้เดาคงแค่แตะๆ ลองกดคันเร่งจมดูซักขึ้นเกียร์ 3 ถ้าสะดุดก็ยกครับ
    เอารถเข้าอู่ที่วางมาครับ เค้าขับดูรอบเดียวน่าจะรู้แล้วล่ะครับผม

8. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    เคยสะดุดอยู่เหมือนกันนะครับ ลองเช็คง่ายจาก เบาๆไปเยอะนะครับ เริ่มจาก ลองดูหัวเทียนกะ พวกคอลย์มีแตกร้าว ไปจนถึง เซนเซอร์ความร้อนหม้อน้ำ(บริเวณข้องอบนก่อนต่อเข้าหม้อน้ำของเครื่อง) กะ O2 sensor(ส่วนใหญ่ฝั่งอยู่หลังตูดเทอร์โบ) ลองดูนะครับ ส่วนเรื่องความร้อนรถผมก็ขึ้นอยู่ครึ่งเดียวเหมือนคุณครับผม

9. JOEPURE

71
    0
    0
    เช็คแอร์โฟล รึยังครับ ใช้แก๊สมิ๊ก อะ มันอาจจะ สกปรก อาการเหมือน safe mode เลย ลองเชคดูแล้ว reset กล่องใหม่ครับ อย่าลืม เช็คโค๊ดด้วย ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้