ได้ข่าวมา เมื่อคืนงาน REV UP 2010 รถช่างญา ประสบอุบัติเหตุ ใครทราบเรื่องบ้างครับ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย bnr31, 6 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bnr31

bnr31 New Member Member

55
    4
    0
    ได้ข่าวมา เมื่อคืนงาน REV UP 2010 รถช่างญา ประสบอุบัติเหตุ ใครทราบเรื่องบ้างครับ

เห็นว่าตอนนี้อยู่โรงพยาบาล ใครทราบรายละเอียดบ้างครับ

ยังไงก็ขอให้ไม่เป็นอะไรมาก หายเร็วๆนะครับ

2. ผมมันบ้า

ผมมันบ้า New Member VIP

80
    0
    0
  3. fatpig

fatpig New Member Member

17
    0
    0
  4. Sk 1234512345

Sk 1234512345 Guest

0
    0
    0
    ผมไปดูมา

เป็น รถ toyota Supra ครับ เกิดเบรคล็อคกระทันหันเลยเคว้งครับ
    จริงแล้วก็เกือบจะสงสารอยู่หรอก ถ้าคนขับไม่ป่วนสนามก่อน คือ ในงานรอคุณพี่เขาเลือกแทรควิ่งอยู่ประมาณเกือบชั่วโมงนะ

5. ลูกกลิ้ง

ลูกกลิ้ง New Member Member

67
    6
    0
    แต่เท่าที่ผมเห็นนะครับ...พี่ญาแกแก้ปัญหาให้กับผู้จัดนะครับไม่เชื่อลองถามนักแข่งท่านอื่นๆได้

กรณีแรก กิโลมีปัญหา(ตรวจสภาพเสร็จกลับมาชั่งอีกครั้งน้ำหนักหาย)...นักแข่งประท้วงจะกลับบ้านกันหมดละ..พี่ญาก็ขอผู้จัดให้ยกเลิกการชั่งถึงมีการแข่งขันต่อ

กรณีที่สอง ที่แข่งกะคุณโอ...ไฟฟาล์วทั้งคู่ เนื่องจากเซนเซอร์มีปัญหา...อย่างนี้แข่งใหม่แฟร์ไหมครับ

ที่เรียกช่างญาขึ้นคอนโทรล บ่อยๆเพราะผู้จัดต้องการปรึกษา เพื่อจัดการปัญหาเฉพาะหน้า ที่ไม่มีใครคาดคิดไว้

สุดท้ายฝากบอกท่านที่โพสต์นี้ คนล้มอย่าข้ามนะครับ...พวกผมนักแข่ง....ไม่มีใครร่ำรวยจากการแข่งขันสักคน..ปข่งเพราะใจรัก

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:11:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:11:22 ----------

แต่เท่าที่ผมเห็นนะครับ...พี่ญาแกแก้ปัญหาให้กับผู้จัดนะครับไม่เชื่อลองถามนักแข่งท่านอื่นๆได้

กรณีแรก กิโลมีปัญหา(ตรวจสภาพเสร็จกลับมาชั่งอีกครั้งน้ำหนักหาย)...นักแข่งประท้วงจะกลับบ้านกันหมดละ..พี่ญาก็ขอผู้จัดให้ยกเลิกการชั่งถึงมีการแข่งขันต่อ

กรณีที่สอง ที่แข่งกะคุณโอ...ไฟฟาล์วทั้งคู่ เนื่องจากเซนเซอร์มีปัญหา...อย่างนี้แข่งใหม่แฟร์ไหมครับ

ที่เรียกช่างญาขึ้นคอนโทรล บ่อยๆเพราะผู้จัดต้องการปรึกษา เพื่อจัดการปัญหาเฉพาะหน้า ที่ไม่มีใครคาดคิดไว้

สุดท้ายฝากบอกท่านที่โพสต์นี้ คนล้มอย่าข้ามนะครับ...พวกผมนักแข่ง....ไม่มีใครร่ำรวยจากการแข่งขันสักคน..แข่งเพราะใจรักอย่าให้พวกผมต้องท้อเลย

6. เรศmikado

เรศmikado Guest

0
    0
    0
    ช่างญา

ขอให้หายไวไวนะครับ ไม่มีใครอยากให้เกิดเหตุการแบบนี้เพราะรถแต่ละคันลงทุนทำกันเป็นล้านก่วาจะออกมาได้ขนาดนี้แต่คำพูดของเอ้ยเลี้ยงนั่นถูกต้องแล้วครับทุกคนที่ทำรถมาแข่งคือใจรักครับ

7. กระป๋องขับ

กระป๋องขับ New Member Member

13
    0
    0
    สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆมารชมพู

8. tel korat

tel korat New Member Member

216
    0
    0
    เห้นใจเหมือนกันคร๊าบสู้ฯ

9. BIGKY@MUGEN

BIGKY@MUGEN New Member Member

4
    0
    0
    ผมติดตามการแข่งขันdragมานานตั้งแต่นักแข่งหลายท่านยังไม่เข้าวงการและรู้จักชื่อช่างญามานานมาก กับคำพูดว่า แล้วเจอกันที่สนาม ธรรมดาที่จะต้องเลือกและตัดสินใจ และเสมอภาค ความปลดภัยที่สุดถึงรถจะวิ่งเพียงไม่กี่วิ ลงทุนเพราะใจรักคำเดียว อย่าติดสินเพียงแค่เราเห็น และมองให้กว้างมากๆ

10. tam_colo

tam_colo New Member Member

76
    1
    0
    ผมได้ข่าวว่าเจ็บหนัก ................ขอให้หายเร็วๆๆนะครับ

11. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    ทำแบบนี้ไปเพื่ออะไรเหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้