ขอความรู้หน่อยครับ หัวฉีดระบบมิกซ์ ตอนเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแกส เครื่องกระตุกครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Changewattan, 7 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Changewattan

Changewattan New Member Member

30
    0
    0
    รบกวนทุกท่าน ผมเพิ่งได้รับรถมาครับ
    รถ B14 ติดระบบ แกส แบบ มิกซ์ พอถึงรอบที่ระบบเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแกส รถมีอาการกระตุก ยึก ๆ ยัก ๆ จากนั้นก็ไปต่อได้สบาย
    จะมีอาการเฉพาะต่อเปลี่ยนแหล่งพลังงานเท่านั้นนะครับ และตอน เปลี่ยนจากแกส เป็น น้ำมันก็เป็นเหมือนกัน
    แบบนี้ผมต้องแก้ไข อย่างไรครับ แนะนำด้วยครับ:cry: (ตอนใช้แกส เดินรอบเบากระยึก ๆ ยัก ๆ คล้ายไม่พอใจ)
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    แก้ไม่ได้ครับ มันเป็นปกติของแก๊สแบบ mix อยู่แล้ว
    ถ้าเกียร์ธรรมดาเวลาจะเปลี่ยนระบบให้เหยียบครัชแล้วเบิ้ลเครื่องเอา
    ถ้าเกียร์ออโต้ ก่อนออกตัวให้เบิ้ลเครื่องเปลี่ยนระบบให้เรียบร้อยก่อน

3. Changewattan

Changewattan New Member Member

30
    0
    0
    ขอบคุณครับ มันคือภาวะปกตินี่เอง

4. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    เรื่องธรรมชาติครับ

5. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    มาด้วยเป็นเหมือนกันครับ กระตุกกระจายเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้