B11 เครื่อง E13 เวลาสตาร์ทรถเหมือนไดสตาร์ทไม่ค่อยจะหมุนครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย klah, 17 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. klah

klah New Member Member

90
    8
    0
    อาการ : มันหมุนแบบเอื้อยๆ เหมือนไม่มีแรง แต่พอพักสัก 5 นาที มาสตาร์ทใหม่ มันหมุนปกติครับ ไม่เลือกเวลาครับ เช้า กลางวัน เย็น กลางคืน มันอยากจะเป็นก็เป็นครับ ขับรถไปธุระมา ดับเครื่อง ไม่ถึงชั่วโมง สตาร์ทก็เป็น

ถามว่า : เกิดจากอะไร และซ่อม หรือเปลี่ยนมือสองดีครับ

สิ่งที่ทำก่อนหน้านี้ : เคยให้ช่างดู เขาว่าเป็นที่แบตฯ ก็เลยเปลี่ยนแบตฯ แต่มันก็เป็นๆ หายๆ ครับ เอาแน่นอนไม่ได้เลย

แนะนำผมด้วยนะครับ

ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านครับั

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เช็คไฟที่ชาร์จเข้าครับ ให้ช่างเช็คตอนก่อนสตาร์ตกับหลังสตาร์ตว่า
    ไฟมันชาร์จเข้ามั้ย

อาการเอื่อย ๆ ตอนจอดนานนี่ไม่แบตก็ไดชาร์ตครับ สองอย่าง

3. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    อีกอย่างผมว่า ดูไดสตาร์ก็ดีนะคาบ เช็คดู เวลาที่มันทำถ้าไม่หมุดหาเหล็กมาเคาะๆดู ถ้ามันหมุนแสดงอาการไดสตาร์จะไปแล้วคาบ

4. klah

90
    8
    0
    ขอบคุณครับ
    วันจันทร์นี้เอารถเข้าอู่ก่อนครับ
    โดนสอยตูดมาครับ ยับเลย

CRV รุ่นแรก มาสอยตูดผม(เมาแล้วขับ) หม้อน้ำแตกไปเลย
    ส่วนผมก็ตูดยับ

5. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    กลับมาหล่อไวๆนะคับ

6. หายไว ๆ ครับ

7. klah

90
    8
    0
    ขอบคุณครับ

ก้นกลับมาสวยเหมือนเดิมแล้วครับ อิอิ

เรื่องไดสตาร์ทไม่ค่อยจะหมุน
    ผมไปติดรีเลย์อะไรสักอย่าง ช่างบอกว่ามันจะดึงไฟจากแบตมาใช้สตาร์ทโดยตรง แล้วตรงรีเลย์มันมีปุ่มกดสามารถสตาร์ทได้ด้วย
    ช่วยให้สตาร์ทง่ายขึ้นมากครับ แต่บางทีมันก็ยังไม่หมุน สงสัยไดสตาร์ทใกล้จะไปแล้ว
    หมดไป 480 บาท ครับ
    ไว้ค่อยเอาไดสตาร์ทไปทำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้