ขอรบกวนสอบถามเรื่องเบรคหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Pek_R10, 18 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pek_R10

Pek_R10 New Member Member

2
    0
    0
    เมื่อเร็วๆนี้ผมเอา Presea ไปเปลี่ยนจานเบรด, จานเบรค และชุดซ่อมมาครับ (ส่วนไฮโดรลิคที่ดันผ้าเบรคให้หนีบจานเบรค)
    เนื่องจากว่าเบรคติด (จนจานเบรคไหม้) ปรากฏว่าพอเปลี่ยนเสร็จเอารถไปขับดู ระยะทางประมาณ 10 km ลองลงจากรถมาจับที่ตัวกระทะล้อดู ปรากฎว่าร้อนมากเลยครับ แตะแทบไม่ได้ เหมือนตอนที่พบว่าเบรคติด เพียงแต่ว่าเบรคไม่ได้ไหม้ ช่างบอกว่าเบรคที่เปลี่ยนใหม่ๆ อาจจะร้อนกว่าปรกติได้ จริงหรือเปล่าครับ ผ่านมาหลายวันก็ยังร้อนอยู่ ร้อนมาถึงยางเลยครับ หรือว่าการระบายความร้อนของ Mag presea มันไม่ดีครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ปกติ เวลาเหยียบเบรก ผ้าเบรกเสียดสีกับจาน ก็ต้องเกิดความร้อนอยุ่แล้วคัรบ

แล้วเวลาขับ รุ้สึกหน่วงๆ เหมือนเบรกค้างไหมละครับ

3. Pek_R10

Pek_R10 New Member Member

2
    0
    0
    เช็คดูแล้วเบรคไม่ติดครับ แต่รถวิ่งระยะทางประมาณ 10-20 Km นี่ Mag จะร้อนจนมือจับไม่ได้เลยหรือครับ
    รถใหม่หรือรถที่พึ่งเปลี่ยนเบรค เวลาวิ่งจะร้อนแบบนี้ทุกคันหรือครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้